Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
RE: Vài hình ảnh vể corolla 09 mới nhập về

Bác Sierra cho tý cảm nhận về tính năng đi, máy mạnh yếu thế nào, xăng cộ ra sao?
Các bác cứ chê thôi chứ em nhìn thấy mẫu này được, có lẽ giá trên 40K làm mấy bác soi kỹ quá chứ chính quốc chúng nó bản full sau thuế khoảng 25K (XRS), vậy là được rồi, ốp gỗ nhưng không ghế da, tính ra nội thất nhiều khi không hơn Lancer 2009?

Tập Lái
23/4/08
33
0
6
45

Máy 1.8 với em là tương đối phù hợp cả về sức mạnh và tiết kiệm xăng.Vì trước đây em hay đi con Mit 1.6 thì hơi yếu.Tuy nhiên em tính đi trong thành phố cũng cỡ khoảng 12-13l/100km đường trường thì chưa đi chưa biết.Nhìn kỹ lại kiểu dáng như một số bác nói thì không có gì đặc biệt cho lắm nhưng dù sao em cũng được an ủi bởi chất lượng chắc chắn khác xa mấy anh Vama rồi, lại kô fải chịu cảnh mua xe mà như là đi xin xỏ nhờ vả cái gì vâỵ.

Hạng B1
24/3/08
54
1
0
Ha Noi
vnn.vn

Nếu em ko nhầm thì con này mâm sắt ko phải mâm đúc, về lại đầu tư 8tr nữa để độ lại bộ mâm đúc TQ nữa.
Em thay cho một shoow room ở TKC một loạt Camry 2.4 nhập rồi

Tập Lái
23/4/08
33
0
6
45

Mâm đúc bác ợ.Kể cả máy 1.6 lun.:):)

Tập Lái
7/6/08
28
0
1
45
corolla 09 mới ăn uống thế nào các bác

bác nào cho em biết corolla 09 ăn uống thế nào được không. vi tháng tháng sau em nghe nói xăng dầu tăng giá, nên em muốn mua em nào đó ăn uống kiền khem một chút còn để tiền độ cho em nó 1 chút. bác nào biết chỉ bảo nha. cám ơn các bác.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: corolla 09 mới ăn uống thế nào các bác

Mỗi người mỗi ý , riêng em cái gì trong nước có thì cứ xài hàng trong nước . Có thể hàng nhập tốt hơn nhưng cũng không đáng kể so với cái lợi của xe LD mang lại . Ở những hạng bình dân , nhìn xe nhập , đa số từ Mỹ , trang bị rất chán . Thật ra khg thể so sánh với thị trường Châu Á vì ở đây chiếc xe được coi là tài sản lớn cho nên trang bị chu đáo và phù hợp hơn . Xe nhập bị đánh thuế quá cao , khg tương xứng với giá trị của nó , cho nên nó mắc khg phải là nó tốt hơn hay đẹp hơn hẳn xe LD . Trong xu hướng To cũng phải cạnh tranh ngay cả sản phẩm nhập của To nên xe LD có trang bị rất tốt như Vios ,Cam 07 và rất thành công về doanh số . Chỉ tiếc Altis LD hiện nay chưa tung ra model mới . Mời các bác xem bài cảm nhận của em về con altis nhập
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=831497&mpage=1&key=altis&#871630

Hạng B2
11/6/08
107
0
16
RE: corolla 09 mới ăn uống thế nào các bác

Em thấy xe Huyndai khá thời trang và giá cả rất hợp lý. Nếu mua xe nhập em sẽ nghĩ ngay đến Huyndai.

Hạng B1
29/5/08
59
0
0

xấu.... em chỉ còn biết nói 1 chữ đó khi nhìn vào chiếc này....

nói chung chả có gì đặc sắc....:mad::mad::mad:

Hạng B2
9/5/07
221
1
0

Em thấy cũung ok mà ,hơn hẳn con...corolla 99 của em ...