XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
@Anh Cương: Anh bị thằng bán xe hù rùi, nó nói như vậy nó mới bán EW cho anh được. Xe mới thì đâu có dễ bị hư nếu được chăm sóc kỹ càng. Xe của em, đi nhiều, đúng lịch là thay nhớt...cho đến nay 145k dặm vẫn chạy ngon như ngày mới mua chạy về từ dealer. Chưa bao giờ bị hư lặt vặt một món gì. Em chỉ thay nhớt máy, hộp số, 4 vỏ xe, thắng trước thay 2 lần, thắng sau 145k vẫn còn nguyên chưa cần thay.
Chiếc Jeep của anh đẹp quá hen. Năm ngoái, em có chộp được tấm hình xe Jeep giống xe của anh đang leo núi đá. Bác Gia Định xem xong hỏi em: xe Jeep này đang làm gì ở đó? Lúc em chụp là buồn ngủ do thức suốt đêm lái xe đến Chicago, nên em cũng chẳng để ý xe Jeep đó quảng cáo cho cty nào. Tháng 5 vừa qua, em có dịp đi ngang lại nơi đó. Nhìn kỹ lại, thì ra là hãng sản xuất xe Chrysler tại Toledo, IL. Nhìn vào sân nó, xe mới đậu ngập luôn!!

Hãng sản xuất xe Chrysler tại Illinois.
Vài suy nghĩ nhỏ về bảng xếp hạng xe của JD Power

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Bác Adco: tuy là phong độ nhất thời, nhưng nếu ko có tg tìm hiểu kỹ, thì mua Honda hay Toyota là lựa ko tồi phải ko bác.

Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37
em có hỏi người nhà em bên usa :" tại sao bên mỹ lexus lại thông dụng?". thì người nhà nói :" vì khi thay đồ nó rẻ và giá xe nó rẻ hơn merd hay bmw". còn ở việt nam nếu giá xe merd hay bmw mà xêm xêm toyota hay lexus thì mua merd hay bmw đi cho thích.
chú ý: nếu đi lexus ở việt nam mà hư đồ thì còn vật hơn cả merd hay bmw nữa nhé.