Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Bachtieulong nói:
oAoTun nói:
Bachtieulong nói:
hay vậy đi bác Truc, bác muốn kiện tụng em ủy quyền cho bác được không?hihi
ủy quyền phải lộ mặt đóa nhoa
trong trường hợp chưa ra tòa thì không cần lộ mặt đâu.Chỉ cần tờ giấy ủy quyền có công chứng rằng em ủy quyền cho ông Truc dai diện trước pháp luật làm những điều sau đây:....
Vấn đề cứ để thứ 2 rồi xem sao. Mấy lần em bị gọi vào em bảo lập biên bản mà chả có cái biên bản nào. Lần đi theo bác kia vào đội thì cuối cùng bác ấy cũng chấp nhận ký vào cái tờ giấy chấp nhận hòa giải không khiếu nại về sau. Tức sôi máu vậy.

Hạng B2
24/9/13
276
1
0
30
tin_truc22 nói:
Bachtieulong nói:
oAoTun nói:
Bachtieulong nói:
trong trường hợp chưa ra tòa thì không cần lộ mặt đâu.Chỉ cần tờ giấy ủy quyền có công chứng rằng em ủy quyền cho ông Truc dai diện trước pháp luật làm những điều sau đây:....
Vấn đề cứ để thứ 2 rồi xem sao. Mấy lần em bị gọi vào em bảo lập biên bản mà chả có cái biên bản nào. Lần đi theo bác kia vào đội thì cuối cùng bác ấy cũng chấp nhận ký vào cái tờ giấy chấp nhận hòa giải không khiếu nại về sau. Tức sôi máu vậy.
quây clip lại hết dồi chiến bác

Hạng B1
25/9/13
59
0
0
tin_truc22 nói:
Bachtieulong nói:
oAoTun nói:
Bachtieulong nói:
thật sự thế này bác à, em với bác Beg có trao đổi rồi ạ.Cái mà em làm chủ yếu là để cảnh báo đội đó thôi!Hơn nữa em chỉ mới làm bản tường trình theo sự tư vấn của bác Hasonata, nếu như bên đó không giải quyết ra lẽ thì cái gì đến cũng phải đến!

Hạng B1
25/9/13
59
0
0
oAoTun nói:
theo các bác thì họ có nghe mình góp í ko ?
mình góp ý thì góp ý, họ nghe hay không thì chuyện của họ nhưng chắc chắn họ cũng phải lưu tâm rằng à " xử lý như vậy là không ổn, có 1 người kiện thì sẽ có nhiều người kiện", lúc đó họ có điều chỉnh hay không thì em không biết.Hơn nữa trong 1 tập thể nào cũng có sự mâu thuẫn nhất là trong tập thể mang tính chất " ghế thì ít mà đít thì nhiều" nên việc anh bị đơn này kiện, anh bị người kia tố cáo là cơ hội cho người khác.Thành ra họ dù muốn hay không vẫn phải lưu tâm!

Hạng B2
4/6/13
105
45
28
Bachtieulong nói:
oAoTun nói:
mình góp ý thì góp ý, họ nghe hay không thì chuyện của họ nhưng chắc chắn họ cũng phải lưu tâm rằng à " xử lý như vậy là không ổn, có 1 người kiện thì sẽ có nhiều người kiện", lúc đó họ có điều chỉnh hay không thì em không biết.Hơn nữa trong 1 tập thể nào cũng có sự mâu thuẫn nhất là trong tập thể mang tính chất " ghế thì ít mà đít thì nhiều" nên việc anh bị đơn này kiện, anh bị người kia tố cáo là cơ hội cho người khác.Thành ra họ dù muốn hay không vẫn phải lưu tâm!
Em đồng ý với ý kiến của bác, đúng luật thì cứ chơi thôi, anh em trên đây ủng hộ bác hết mình, theo bác từ topic bên kia qua bên đây.
Đợi tin bác ngày thứ 2 nha pác.

Hạng B1
3/9/13
81
0
0
bbbs nói:
Bachtieulong nói:
oAoTun nói:
Em đồng ý với ý kiến của bác, đúng luật thì cứ chơi thôi, anh em trên đây ủng hộ bác hết mình, theo bác từ topic bên kia qua bên đây.
Đúng luật thì đường 2 làn , thì sở GTVT không cắm biển phân làn, xe 2B phải đi làn bên phải. Đi sai luật bị phạt là đúng rồi, sao có chuyện kiện được. Cái này mà nộp đơn kiện tại tòa tòa sẽ không xử lý.
XXX không nên sa vào việc tổ chức gặp với các người khiếu nại sai luật GT mà cùn, cứ để họ đi kiện, bảo đảm thua chắc.

5/7/12
1.083
6
38
longRu nói:
bbbs nói:
Bachtieulong nói:
oAoTun nói:
Đúng luật thì đường 2 làn , thì sở GTVT không cắm biển phân làn, xe 2B phải đi làn bên phải. Đi sai luật bị phạt là đúng rồi, sao có chuyện kiện được. Cái này mà nộp đơn kiện tại tòa tòa sẽ không xử lý.
XXX không nên sa vào việc tổ chức gặp với các người khiếu nại sai luật GT mà cùn, cứ để họ đi kiện, bảo đảm thua chắc.
anh thấy chủ thớt hỏi chú cái gì thì phải!Sao chú không trả lời người ta đi?Văn bản chú nói tới là thuộc loại văn bản nào???

Hạng B1
3/9/13
81
0
0
Văn bản có phần quy định về lưu thông trên đường có 2 làn xe 1 chiều, là cơ sở quy định việc lưu thông của TP.HCM. Ghi rõ và xe 2B đi về làn bên phải, nếu không có văn bản nào mới thay thế , thì văn bản này vẫn còn giá trị và người lái xe ở HCM phải bắt buộc chấp hành.