Hạng B2
10/4/06
130
0
16
RE: Vẫn chuyện khai giá nhập khẩu

Trích đoạn BMW252(Khai giá Prado 4.0 có 17.000 USD, nếu đúng thế thì em mua hẳn 10 con chạy cho đã).
Nhà bác giàu nhỉ, nếu dân buôn đồng ý bán với giá khai 17k (tất nhiên công thuế vào nữa) thì 3 đời nhà em cũng cố kiếm cái để chạy cho cao ráo hơn cái Matis em đang lăn.

Có lợi chứ sao ko hả bác!!!! Nhưng mà nhận lợi từ trước rồi, bây giờ thì ...quên mất
Hoàn toàn đồng ý với bác hamvui, xưa có thằng chạy theo lên tận Hà Nội xin vài ngàn bọn em, cuối cùng em đưa cho vài trăm, vùng vằng em có thế thôi, không cầm bác muốn làm gì thì làm. Thế là vẫn vui vẻ, tất nhiên em có ghi âm vụ này, nó mà làm em thật thì nó cũng tèo luôn.

Không có các bác buôn xe quan hệ thì anh em OS biết bao giờ được nhìn thấy những chiếc xe hoàn hảo. Mà nếu có nhập chính tắc thì có lên đến nửa triệu $.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
59
Thành phố Run Quất

Mục tiêu tiến đến của CNXH đó bác, Ta là công dân XHCN thì ta có quyền hy vọng ngày nào đó, mục tiêu đó sẽ đạt được, còn Dũng Tổng, Việt Tiến... là sâu mọt, phá hoại đất nước, làm sao mà so sánh với anh em OS nhà ta được
Mục tiêu thì đạt được rùi đó bác, nhưng chưa tới thành phần công -nông của bác thôi.Bác để cho nhà nước có thời gian làm nốt.:)

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Về vụ này thì doanh nghiệp sai bét rồi các bác ạ. Chính thức là mấy doanh nghiệp phải nộp truy thu thuế rồi đó. Cái ông Thức gì đó cứ nói mạnh miệng vậy thôi. Ko nộp thuế HQ chuyển hồ sơ sang cho CA thì có mà to chuyện.

Hạng B1
31/1/05
70
1
0

HQ đang chuyển hồ sơ sang CSDT rồi, phen này thì các nhà NK tha hồ lo chạy tiền nộp thuế.

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Cơ quan cảnh sát điều tra làm việc trên cơ sở bằng chứng, vật chứng, nhân chứng.... để lâu thế này thì có mà các doanh nghiệp đã xoá hết rồi, bổ sung cũng nhiều. Em đang ngẫm nếu cơ quan CSĐT không đủ các yấu tố kết tội thì cơ quan HQ có bị kiện gây mất uy tín cho doanh nghiệp không nhỉ?