Thảo Luận Chung Vẫn chuyện say xe

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội
RE: Vẫn chuyện say xe

Ngày cưa vợ em nhìn thấy ô tô đã say, chữa như thế này:

Cho lên xe đi Lai Châu, toàn đường đèo :), không uống thuốc.
Say cho nôn ra thoải mái, nhưng không nghỉ, nôn xong lại chạy tiếp.
Lên đến Lai Châu không biết là đang ở đâu, tưởng chết rồi.
Nhưng đến khi về thì vô tư luôn -> đã khỏi bệnh

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Túm lại là các bác chuyển từ say xe sang say bác Fernandoz??? Fernando là tên giành cho nam nhi đó còn có móc thêm "z" thì em hổng bít nữa:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em xin xác nhận với mấy bác là bác fernandoz nhà ta hình dáng bên ngoài là man chính hiệu (nhìn ảnh đi ọp-lai) dưng máy móc bên trong em hổng có biết à nha

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Tưởng pác Fer là em Fer chứ, đã mừng là sẽ làm wen rùi :D
Vụ say xe này là vợ em cũng bị, hồi trước khi cưới cứ lên xe là say xe và ói tùm lum, sau đó em làm 1 vòng du lịch các tỉnh phía Bắc (Lạng sơ, Cao bằng, Điện biên) thế là hết ngay vì đi du lịch dã ngoại nên vui quá quên cả chuyện say xe :D, bi giờ ngồi xe thoải mái

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Em thấy nhiều người có kinh nghiệm là buộc gừng vào cổ tay . em không hiểu lắm .Như vậy có công dụng gì không các Bác ?

Hạng B1
1/9/06
69
1
8

Nằm võng hàng ngày trong vòng 30 ngày. Khi nằm luôn đong đưa từ nhẹ đến mạnh.
Đảm bảo không hết mua thuốc uống hết ngay.

Có Xăng không Xe;
Có Xe không Xăng;

Hạng B2
21/10/06
115
4
18
61

Theo tôi, phong cách đi xe rất quan trọng. Đi êm, không tăng giảm ga đột ngột, không lạng lách thì không cảm thấy gì đâu. Nhất là các bác ga lăng thêm một tí, truyện trò với vợ nhiều vào thì sẽ quên thôi.:D

Hạng B1
1/9/06
69
1
8

wagon R: Đúng là đi xe ít lạng lách sẽ làm cho người ngồi trên xe ít say hơn. Một kinh nghiệm do thầy truyền lại: Khi vào cua, nên giảm ga và đệm một ít thắng sẽ giảm bớt lực li tâm, xe sẽ êm hơn và không bị lắc người??????????

Có Xăng không Xe
Có Xe không Xăng