Hạng B2
22/4/07
479
61
28
49
RE: Vấn đề bảo dưỡng PSi và SHi

Trích đoạn: tenziketui

bác ở trong đây hay ngoài đó
dầu máy là nhớt, dầu láp cũng là nhớt luôn. mà là nhớt lap, nhớt lap thì 20Km thay một lần - quy định nhà sx là thế
( cái này thì xe em đi 4 năm thay ra vẫn trong veo:D)
còn kem đánh răng của bác thì ko xài chế mà xài béc[:-]thì khi nào thấy em nó chạy cà giựt cà giựt, khục khặc, khục khặc như ông già..hết hơi thì mang ra tiệm vệ sinh cái béc. xăng Vn thì em sợ nhắm cơ. bác cứ kĩ khoảng 3 tháng đi vệ sinh lọc gió, béc 1 lần cũng được, vệ sinh nồi luôn. nước mát thì cứ me khi nào nó xuống mức lower thì châm thêm vô.
không thì 6 tháng châm một lần
còn gì nữa ko ấy nhỉ[8|]
Có lộn kô bác,phải là 2k km chứ nhỉ ?

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:Dvầng, em thiếu một chữ K bác ạ
thanks bác nhắc nhé. 2K thì....phí nhớt lắm bác ơi

Hạng B2
15/5/07
125
0
0
46

mình thấy trong catalo ghi dùng nhớt 30 !
nhớt castrol .... toàn là 50 !
vậy mình phải làm sao ?
nnếu thay nhớt 50 " loại hay dùng cho hon da việt nam " có hư hại gì không ha!

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93

Cái @ của em (xe Ý nhen) sao dạo này nó khát hay sao mà uống xăng kinh wá, khoảng 10-15km/lít, nhớt máy em thay cũng đều đặn. Bác nào bắt mạch giùm em cái. Bắt mạch xong rồi bác giới thiệu cho em cái chổ hốt thuốc luôn, em ở gần chợ Bến Thành, chạy sang tiệm Chiến, Hòa gì đó thì có ổn không? Đa tạ.

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

Trích đoạn: teddythanh

Cái @ của em (xe Ý nhen) sao dạo này nó khát hay sao mà uống xăng kinh wá, khoảng 10-15km/lít, nhớt máy em thay cũng đều đặn. Bác nào bắt mạch giùm em cái. Bắt mạch xong rồi bác giới thiệu cho em cái chổ hốt thuốc luôn, em ở gần chợ Bến Thành, chạy sang tiệm Chiến, Hòa gì đó thì có ổn không? Đa tạ.

@ nào cũng của ý mà :D, tiệm chiến hòa làm ăn tốt

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93

Trích đoạn: southsun

Trích đoạn: teddythanh

@ nào cũng của ý mà :D, tiệm chiến hòa làm ăn tốt

Cảm ơn bác. Em chỉ sợ mấy bác mắng em đua đòi @ Tàu chi rồi than tốn xăng nên phải khai báo trước.