Hạng B2
18/11/12
116
1
0
47
Hay là gắn lồng inox cho gương chiếu hậu như bảo vệ đèn hậu của xe máy các bác nhỉ?

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Xe em X5 luồn dây cáp còn lắp thêm bát bảo vệ thép dày côm lồ lộ mà đi ăn ở Q9 vẫn bị bẻ cả 2 kiếng. Em không mua bảo hiểm mất cắp nên ra kiếng Lập trên Trần Bình Trọng làm lại cắp kiếng lô hết 4.5 triệu nhưng đầy đủ chức năng chỉnh kiếng nói thật là em không thể phân biệt lô hay xịn (trừ sơn chưa đẹp lắm hôm nào rảnh e sơn lại và mô tơ gặp kiếng hơi ồn hơn đồ zin). Bây h em không lắp bảo vệ gì hết muốn bẻ cho bẻ em làm cặp khác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: te_te
Hạng C
1/4/11
693
4
18
57
hungoluv nói:
Xe em X5 luồn dây cáp còn lắp thêm bát bảo vệ thép dày côm lồ lộ mà đi ăn ở Q9 vẫn bị bẻ cả 2 kiếng. Em không mua bảo hiểm mất cắp nên ra kiếng Lập trên Trần Bình Trọng làm lại cắp kiếng lô hết 4.5 triệu nhưng đầy đủ chức năng chỉnh kiếng nói thật là em không thể phân biệt lô hay xịn (trừ sơn chưa đẹp lắm hôm nào rảnh e sơn lại và mô tơ gặp kiếng hơi ồn hơn đồ zin). Bây h em không lắp bảo vệ gì hết muốn bẻ cho bẻ em làm cặp khác.
Kính Zin có chức năng chống chói khi bị đèn xe sau rọi vào,tự động sấy khô khi trời mưa, kính bên phụ còn có phần gương ngoài cùng( có vạch phân chia trên gương) mở rộng ảnh trường để quan sát phía sau bên phải xe tốt hơn. Kính lô mình nghĩ không có những cái này, vì vậy một cặp gương xịn cũng rất đắt.

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Theo em thì chỉ nên lắp cáp luồn trong cho khỏi bị mất cả củ gương khi đang đi hoặc khi ngừng đèn đỏ thôi. Còn khi đậu ở đâu đó (dù lạ hay quen) vẫn phải có người coi là chắc ăn nhất. Cứ đưa đại vài chục hay 100K cho bác nào đứng gần gần chỗ mình đậu nhờ coi giùm (nhớ nhìn mặt nghen, hehe).
Cái vụ gắn miểng chai hay gì gì đó em thấy không nên, nó không lấy được lại bị đứt tay, ắt sẽ quay sang đập bể kính lái chẳng hạn, đi cả vài chục hay trăm triệu như chơi đấy ạ.

Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Cám ơn các bác đã góp ý, hôm qua tôi xuống PMH BMW tút lại xe gặp 1 bác 320i cũng vừa xuống, bị trộm nẫng mất tai bên tài, lòi 2 cọng dây cáp!!! không nhớ số xe bác í. Chia buồn cùng bac nhé, cuối năm bọn trộm ráo riết thiệt.
Chắc phải làm nhanh thôi.

Hạng B2
17/4/11
143
58
28
44
hungoluv nói:
Kiếng Lập nó nằm khúc nào vậy bác? Cái bác lắp nó có bị chói không? Em vừa bị bẻ mất kiếng bên tài của 318i

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
mtvy_52 nói:
Lustigbee nói:
Các bác ra Đức Inox trên An Dương Vương , ngay góc ADV - TBT luôn . Làm đẹp , uy tín và nhìn chắc chắn

Luồn cáp 400k , mặt kiếng 400k , gắn nẹp bảo vệ chống bẻ 400k . Em làm cả 3 . Xe để ngoài đường lúc nào cũng yên tâm
Xe e làm cả 3 vẫn mất cả củ trong vòng 2 phút. E khuyên chỉ nên gắn cáp ngầm tránh bị bẻ khi đang dừng đèn đỏ. Còn bản lề vừa xấu vừa tốn 400k mà chẳng giải quyết đc vấn đề gì ;)
Em cũng vậy, đã làm cả 3, đã mất, túm lại là phải có người coi:D
Gắm cái nẹp thép là để cảnh báo mấy chú manh động ở đèn đỏ thui, chứ mình luồn cáp ko nó đâu biết, nó bẻ đại không lấy được cũng lặc lọi rồi.

PKW confirmed
Hạng B2
1/10/12
104
30
28
TommyGT nói:
em có ý tưởng gắn kẽm gai vào gương chiếu hậu, bọn nó bẻ thì bị gai đâm :D
giống như áo giáp của Hoang Dung trong Thần Điêu Đại Hiệp

gắn cái nó phập phồng giống Avatar của bác ý, nó đụng vào nó đờ ra rồi chờ Nhà Chức trách tới hốt

Hạng C
23/12/13
514
527
93
Sao ko ai sử dụng cái phương pháp chống bẻ kiếng mới của đồng chí người Đức nhỉ? Mình nhớ trên forum đã có bài giới thiệu mà. Nhìn hay lắm.

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon
ak ak , đọc xong bài này mới thấy e ỷ y quá , cứ tưởng có bản lề inox bảo vệ là yên tâm chứ ..
@hungoluv : bị lúc nào thế , ở quán nào vậy ?