Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Vừa rồi tôi có ghé An Dương Vương, Q5 lắp bảo vệ cho kính hậu , nhưng họ nói chỉ dám lắp bảo vệ tròng kính, còn lại không dám luồn dây cáp bảo vệ củ gương vì sợ xe báo lỗi. thấy nhiều xe bị bẻ quá nên cũng lo, Bác nào biết chỗ làm cho xe BMW chỉ giúp, cám ơn nhiều.

Hạng D
10/2/12
2.479
2.963
113
Qua chỗ bác Khắc Trung làm đi bác, Chăm sóc Oto Số 2. Luồn dây làm gì mà báo lỗi, em làm rồi nè.

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Bộ phần Gương chiếu hậu xe BMW E46 hay E90 chả có gì để báo lỗi cả! Ngay cả khi bác tháo luôn cái gương ra còn chưa báo huống hồ lắp cáp!

Tuy nhiên gần đây tụi bẻ gương nếu có thời gian vẫn cắt đứt cáp bình thường vì cáp lắp bảo vệ đa phần là dây thắng xe máy hoặc cáp dỏm chứ ko phải là cáp chống cắt như kiểu cáp dây của Masterlock! Gắn cáp dỏm mà vẫn bị cắt thì bị mang tiếng nên thợ họ ko thích làm như ngày xưa ...

Thêm nữa chú ý khi gắn cáp là mấy thợ không chuyên tháo táp pi cửa 2 bên không quen tay sẽ làm gãy hay lỏng chốt nhựa hay dây điện vớ vẫn, đa số thợ quen tay thì làm nhanh gọn ko vấn đề gì!
Tóm lại nếu phải gắn thì chọn cáp xịn thì chống cắt, còn cáp thường thì hạn chế bẻ trong thời gian ngắn thôi... Gắn cáp ẩn bên trong thì thẩm mĩ vẫn ko vấn đề gì so với thẩm mĩ bảo vệ gương nhưng hạn chế được tổn thất mấy chục chai khi xảy ra việc bẻ gương so với mặt gương có vài chai!

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Cậu ba thiệt là chí lý. Em từng bị cắt bằng kiềm cộng lực rùi, cả 2 củ gương mới đau, hiện đang gắn cáp dỏm chạy tạm. Đang tính đi mua cái dây chống cắt của MasterLock về thay thế đây. Mà vụ dây MasterLock cậu ba thử nghiệm chưa vậy? Em có cái thắc mắc là dây nó chống cắt, vậy sao cắt ra để lắp vô cho vừa đây (dây lắp vô xe dài khoảng 30-40cm, trong khi dây của MasterLock thì tối thiểu 80cm thì phải, thường là 1.2m, 1.8m gì đó).
Cho dù xe gắn cáp vẫn phải có người coi các bác ạ, nó không lấy được gương thì nó lấy cái khác, còn không nó đập phá xe mình chơi cho bõ ghét (cứ thấy ai có xe là chúng nó ghét).

Hạng C
27/7/10
634
118
43
Gắn cáp bình thường chẳng báo lỗi gì cả ,thợ không muốn làm thì nói vậy thôi.Tuy nhiên cáp chỉ làm tăng hiệu quả tâm lý chứ gặp dân chuyên nghiệp thì cũng chẵng nhằm nhò gì.Khi em móc cáp thợ cũng cảnh báo vậy.Phải cẩn thận tự canh chừng thôi

Tập Lái
18/11/11
17
0
0
Các bác nào biết garage chuyên gắn Cáp xe ở Quận 1, Quận 5 không, chỉ em với ..

Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Tất nhiên biết là có gắn cáp cũng chưa chắc ăn, nhưng cũng gây khó khăn cho bọn trộm hơn.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Các bác ra Đức Inox trên An Dương Vương , ngay góc ADV - TBT luôn . Làm đẹp , uy tín và nhìn chắc chắn

Luồn cáp 400k , mặt kiếng 400k , gắn nẹp bảo vệ chống bẻ 400k . Em làm cả 3 . Xe để ngoài đường lúc nào cũng yên tâm