Status
Không mở trả lời sau này.
SFG
Hạng B1
4/2/12
81
8
8
Chào các bạn! Tôi đang có ý muốn mua một lô đất ở dự án Tân Hải Minh - Linh Tây, Thủ Đức, nhưng thấy các thủ tục pháp lý không được rõ ràng lắm. Đặc biệt là có sự chuyển nhượng từ người này sang người khác. Toi không biet là nếu mình ký hợp đồng với bên cty dầu khí, nhung bên công ty Tân Hải Minh lại chịu ve thủ tục ra sổ hồng. Như thế có gặp khó khăn gi về vấn đề pháp lý gi trong việc ra sổ sau này không? Cám ơn các bạn nhiều.

Hạng B1
26/4/11
80
830
83
[blockquote]cái này hả bác:
"dvhnn.org.vn/index.php?language=vi&nv=news&op=Dieu-tra-qua-thu-ban-doc/Cong-ty-TNHH-Tan-Hai-Minh-phan-hoi-khieu-nai-cua-ong-Dang-Van-Quyen-339"
[/blockquote]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/10/12
247
125
43
dự án này em cũng đang quan tâm, bên cty em chuẩn bị đầu tư một dự án đất nền và căn hộ ngay khu vực gần dự án Tân Hải Minh nên em cũng đang làm báo cáo về khu vực này.
Theo em thì phải hỏi bên chủ đầu tư xem thế nào đã, không thì bác xuống khu vực đó hỏi thử các hộ dân dã mua và xây nhà rồi xem sao, em thấy ở khu đó cty dầu khí cũng đang đầu tư 1 dự án chung cư rồi còn có cả trường mầm non nữa chắc pháp lý cũng ok.
Các bác có thông tin gì cho em hóng với, em cũng đang quan tâm

SFG
Hạng B1
4/2/12
81
8
8
cám ơn các bác ạ. Em thấy giấy tờ lằng nhằng lắm ạ, bản thân em cũng không hiểu luật cho lắm nên hơi run rẩy ạ

Status
Không mở trả lời sau này.