Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
Không chỉ gặp vấn đề lão hóa, mất thẩm mỹ mà người ta nghiên cứu thấy tỷ lệ ung thư da của phần da tiếp xúc với nắng ở người cầm lái cao hơn bình thường... phần da tay, mặt, cổ bên trái đối với xe có tay lái bên trái và ngược lại.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
mấy ông tài xế chuyên nghiệp ôm vô lăng suốt mới sợ ba cái vụ này, mịa mấy bà chạy cải lương mà hở ra leo lên xe là bịt kính bít thấy gớm! mỗi lần chạy ngang chiếc ô tô nào có mấy bà bịt là nhìn thấy phản cảm vô cùng, hình như chỉ có ở vn mới có tình trạng này thì phải !
Vấn đề tia UV khi ngồi ô tô!

• Like
Reactions: PMH82 and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.856
12.133
113
@multicam hơi bị đúng. Đừng nghe bọn bán hàng nói phét rồi chặt tiền mình, có 300M cũng vẫn đen thôi. Người nhà mình bên bển cũng bị bệnh sợ đen (Đã lái xe còn sợ đen, sợ đen thì làm giám đốc ngồi sau đi khỏi lo đen), và đem đi xét nghiệm mấy cái phim dán kính, phim xịn hẳn hoi.
Cuối cùng: Kính dán phim thì giảm ánh sáng ngoài trời còn 60%, trong xe tối hơn, còn tia UV A B gì đấy thì còn nguyên xi, không giảm chút xíu nào nhé!
Cho bác nào còn nghĩ dán thì không lo nắng, phim càng đen càng tốt, càng mắc,...Dán phim chỉ làm cho trong xe không chói, bớt ánh sáng đi thôi, còn da vẫn đen nguyên xi.
Nên các chị trùm mền chạy xe là cũng đúng đấy, nhưng nguy hiểm cho mọi người
lắm. Thấy má nào chạy xe mà thế là em phải cách ra 10m ngay.
P/S: chị áo hồng trong hình còn đỡ, bữa em thấy một bà thần khẩu trang xong còn giăng mùng tứ phía trong xe nữa, cảm giác như đang nằm trong nôi ấy.
Vãi đái.

Hạng F
29/10/16
11.600
22.274
113
Pháp
Do đó khi mua xe là cần những gì quang trọng, cho chính mình cho gia đình. Trong trường hợp ở VN thì nên đặt thẳng kính màu, đắt hơn kính thường, nhưng không cần nhức đầu mới vụ nầy. Đây là ví dụ.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
View attachment 2293151

Đàn ông mình thì ko sao rồi, nhưng phụ nữ thì có sao các bác ạ. Cho em hỏi đi xe ô tô ngồi sao kính lái nắng chiếu trực tiếp lên cánh tay + 1 phần khuôn mặt thì có bị đen không các bác, ít hay nhiều ạ ?

Và nếu xe dán 3M xịn thì có giảm thêm tỷ lệ đen da không ạ?

Tại em đọc một số bài báo nói ánh nắng UV-B làm đen da đi qua kính thì bị cản gần hết rồi ạ, nhưng bx em nói cứ có nắng là auto đen.

Mong các bác chỉ giáo thêm ạ ! :)
Bà xã hỏi ông đi đâu? Tối ngày ngồi xe hơi sao đen thui vậy. Chắc tại xe k dán kính.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
mấy ông tài xế chuyên nghiệp ôm vô lăng suốt mới sợ ba cái vụ này, mịa mấy bà chạy cải lương mà hở ra leo lên xe là bịt kính bít thấy gớm! mỗi lần chạy ngang chiếc ô tô nào có mấy bà bịt là nhìn thấy phản cảm vô cùng, hình như chỉ có ở vn mới có tình trạng này thì phải !
View attachment 2296242View attachment 2296243View attachment 2296244
Rèm màu xanh tưởng là đang sauna , xông hơi massage hè...