Thảo Luận Chung Văn hóa và Xe xịn Lexus..:-(

Hạng C
9/5/08
852
304
63
SHTP nói:
Blackstorm1317 nói:
F1racer nói:
RandV nói:
Vụ này vợ em hôm đó đưa f1 nhà em đi học về cũng kể lại y chang bác F1... Như vậy xác nhận sự việc đúng đó. Con của cha này học cùng lớp con e mới bỏ mịa chứ....
Con bác học 1.5 à?:)
Con e học 1.6, bác nào đưa F1 (con:D) đi học e mời cafe Highland (Nguyễn Văn Chiêm - Phạm Ngọc Thạch) 7h hàng ngày nhé, lập hội
luôn. Phone e: 0982.300.400 Vũ.
Nhớ rủ thằng lùn đầu to đi "Lé xệ" tham gia cho vui nhá!
cho e tham gia với!!! e mún nhìn mặt bằng da bằng thịt a đại gia đó cái.

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
Ủa , các Bác kêu ầm trên này làm gì , thằng đó có nghe biết gì đâu , sao ngay lúc đó không phang phầm phập luôn , bêu réo trên này chỉ tội tổn hại Văn Hóa Văn Hiến thôi !

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
nmluan1981 nói:
SHTP nói:
Blackstorm1317 nói:
F1racer nói:
RandV nói:
Vụ này vợ em hôm đó đưa f1 nhà em đi học về cũng kể lại y chang bác F1... Như vậy xác nhận sự việc đúng đó. Con của cha này học cùng lớp con e mới bỏ mịa chứ....
Con e học 1.6, bác nào đưa F1 (con:D) đi học e mời cafe Highland (Nguyễn Văn Chiêm - Phạm Ngọc Thạch) 7h hàng ngày nhé, lập hội 
Nhớ rủ thằng lùn đầu to đi "Lé xệ" tham gia cho vui nhá!  
cho e tham gia với!!! e mún nhìn mặt bằng da bằng thịt a đại gia đó cái.

E có biết nó là thằng nào đâu mà rủ:mad:

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
duongxua nói:
whoiswho nói:
duongxua nói:
beerlover nói:
chu_bo_doi nói:
Xe xịn?
Người dõm?

Bác học lại cách viết chính tả TV đi đã kẻo thằng đó vào nó cười cho bác ạh. Thú thực em rất dị ứng với mấy bác viết TV còn éo đúng mà hay viết nhiều... sorry các bác em hơi lạc đề
Còn nhìn mặt chú chủ lexus kia đúng là mất cảm tình thật, nhìn đã thấy ko muốn nói chuyện rồi
Vậy bác đang viết thứ tiếng gì vậy bác ? chuyện có gì ầm ĩ ? Chừng nào viết văn hay viết chính tả thì lo chứ bình thường bắt lỗi phải làm gì .

Bác duongxua nói vậy em ko đồng ý, bác phải biết ngữ cảnh khác nhau chứ: 1 bên viết sai mà cứ tưởng mình đúng (chú bd), còn bác "yêu beer" cố ý viết như vậy là khác, bác ấy cố ý viết ra như thế chứ ko phải mấy từ "éo" hay "sorry" bác ấy ko biết dùng thế nào (em suy diễn như vậy..hê hê..) ... Bác có góp ý thì phải trên tinh thần xd chứ cái gì cũng qua loa kiểu "chuyện nhỏ bỏ qua" thì cuối cùng nó sẽ sinh ra chuyện to
. Trong từ điển em thấy có từ rởm và dởm nhưng ý nghĩa khác nhau và cách dùng cũng khác nhau... :D

Quay lại chuyện chủ xe lexus, cho em góp phần
thằng đó phát cho vui
Có người khó chịu vì người khác viết sai chính tả. Nhưng cũng có người khó chịu vì viết tiếng Việt chêm vô tiếng lóng , tiếng Anh ... Nhưng đây là diễn đàn , cái chung là quan trọng hơn cái tôi của mỗi người , phải biết nép mình một chút , dù có khó chịu và muốn góp ý thì cũng thiếu gì cách , có cần dùng những ngôn từ như bác ấy ko bác ?

Em thì cho là thuốc đắng dã tật bác ơi .. thấy bác "bia" nói "ác" như thế mà em thấy bác "chúbd" gì đó đã "nhận thấy" gì đâu, hình như còn cãi "ác liệt" hơn nữa thì phải :))
Ngoài ra, để cho công bằng khách quan, em cũng đã cẩn thận tìm lại nhiều bài của bác "chúbd" thì đúng là bác này "đóng góp" cho OS đến hơn 5000 bài và chỉ có <250 điểm thưởng, trong đó (những bài em "nghía" qua) thì hầu như viết chính tả sai là chủ yếu :-(
Như bác nói bên trên, có người này người kia dị ứng nhiều kiểu khác nhau, nhưng chắc bác "bia" đi thớt nào cũng thấy bác "chúbd" bình luận mà quá nhiều câu viết sai (cơ bản chính tả) hoặc ko có nội dung "chất lượng" (spam?) thì bác ấy dị ứng thôi:)

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
Blackstorm1317 nói:
F1racer nói:
RandV nói:

hehe vậy là e có cafe uống mỗi sáng 2 đến thứ 6 rồi.f1 e học 2 hai

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
thanhnduc nói:
Tiền và văn hóa không thể so sánh được. Ông bà nói Phú Quý sinh lễ nghĩa, thằng chủ xe này em nghĩ chưa được phú quý nên hành động như thế.

<span style=""color: #ff0000;"">Còn riêng đối với em, cũng đưa đón con đi học bằng oto nhé, dừng xe cách xa cổng trường 50 - 100 mét, cho thằng nhỏ tự đi bộ trên vỉa hè đến cổng trường và luôn nhắc câu đi đứng cẩn thận nhé con, không được chạy. </span>

Đơn giản là để thằng con nó thấy, hoặc bạn nó thấy là như nhau không có chuyện giàu hay nghèo nơi này thôi.
Thàng chủ xe này ngoài bắc hình như họ gọi là "đầu đất" hay sao đấy.

Bác này hành động hay!

Tại cổng lúc tan trường đông đúc, đặc biệt là trước các trung tâm ILA, APPO, Việt Mỹ, ... nhiều xế hộp (trong đó có nhiều cái có logo OS) cố bon chen dừng (thậm chí đậu) ngay sát cổng trường!!!:mad:

Có cần phải đưa biển số xe của các bác đó lên đây không ta???;)

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
whoiswho nói:
Ngoài ra, để cho công bằng khách quan, em cũng đã cẩn thận tìm lại nhiều bài của bác "chúbd" thì đúng là bác này "đóng góp" cho OS đến hơn 5000 bài và chỉ có <250 điểm thưởng, trong đó (những bài em "nghía" qua) thì hầu như viết chính tả sai là chủ yếu :-(
Bác này soi thấy ớn!