Tập Lái
26/11/16
5
7
3
55
Bình Lợi hiện giờ dân cư hiện hưu rồi. Về đó sống ko bị lạc lõng.
Giờ Van Phuc về cũng được hơn 100 căn. Năm nay xong 200 căn nữa. Lai là khu compound. Tiện ích đay du. Cùng gía thì chọn VP.
Neu ko du tien thi chon Binh Loi

Cảm ơn bác đã tư vấn!
Bình Lợi (nếu mua lại của dân) trong khu Đại Phúc đầu tư giờ cũng cao giá lắm bác ơi. Em tính bèo bèo 1 cái nhà em tự xây theo mẫu bắt buộc của Đại Phúc cũng khoảng 6,0 đến 6,5 tỷ.
Trong Khi Đại Phúc vừa báo giá cho em nhà họ bán ở Khu Vạn Phúc Reverside hiện nay: đất 5mx20m ; Tầng hầm, trệt, 2 lầu là 6,7 tỷ.

Cá nhân em thì thiện cảm với Bình Lợi hơn 1 chút vì em sống ở Bình Thạnh đã quen, và em thích tự xây dù phải xây theo mẫu của Chủ đầu tư dự án.

Hạng C
13/5/16
543
1.393
93
53
Bình lợi với Vạn phúc là 2 nơi em cùng mua, thấy được cái này thì mất cái kia, Bình lợi thuộc quận trung tâm, đi lại gần hơn, dân ở khá đông rồi nhưng lại thấy cảnh quan xấu hơn, không có hồ nước, đường ven sông, điện nổi, mưa lớn nước ngập một chút, lúc VP mới bán thì rẻ hơn Bình lợi, giờ đã cao hơn rồi.

• Like
Reactions: oc_huong
Tập Lái
26/11/16
5
7
3
55
Chiều qua em đi qua quốc lộ 13 đoạn gần cầu Ông Dầu thấy triều cường ngập. Các bác cho em hỏi tình hình ngập lụt của đường xá kết nối với khu Vạn Phúc riverside này vào mùa mưa thế nào với!

Đa tạ các bác!

Hạng C
13/5/16
543
1.393
93
53
Chiều qua em đi qua quốc lộ 13 đoạn gần cầu Ông Dầu thấy triều cường ngập. Các bác cho em hỏi tình hình ngập lụt của đường xá kết nối với khu Vạn Phúc riverside này vào mùa mưa thế nào với!

Đa tạ các bác!
Cũng ngập khá thường xuyên ạ, cứ mưa to với triều cường là ngập thôi vì đường này không có hệ thống thoát nước bằng cống riêng mà thoát kiểu tự nhiên theo kiểu chỗ cao tràn chỗ thấp, nếu không sửa thì đường này luôn kẹt xe với cảnh mưa bùn nắng bụi, đi lại lộn xộn lắm, chỉ hy vọng sau này mở rộng quốc lộ 13 may ra mới thoát được cảnh này bác ạ, bác nhớ xem clip sẽ biết được thực trạng nó ngập thế nào, khủng khiếp ra sao tùy bác nhận xét thôi ah:

http://laodong.com.vn/thoi-su-xa-ho...chi-dao-mo-rong-quoc-lo-13-len-60m-562693.bld

• Like
Reactions: oc_huong and Audi68
Tập Lái
1/9/16
6
121
28
53
Kiến nghị dùm bac Thăng. Cầu O Dầu mở dc 1 bên trc tết. Sau tết thì bên còn lại bỏ đó.

Tập Lái
1/9/16
6
121
28
53
So sánh giữa khu Binh Lợi tiện/ hơn khu VPRS thì khác biệt về tầm nhìn rồi. Cac đai da khu BL đang chuyển dần wa VPRS dù xa trung tâm hơn. Nhà giàu họ có lí do riêng của họ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: oc_huong