Hạng D
12/7/13
2.060
7.576
133
Hồ Chí Minh
Báo ntd đợt này "đập" VPR liên tục luôn các bác nhỉ. Chắc mới nhận "nhuận bút sớm" để chuẩn bị PR cho một dự án nào đó rồi. Nội dung bài này thường quá mà giật tits "tá hỏa.." nghe mà kinh.
Dự án ếch nào chả dính mấy vụ lùm sùm đền bù nọ kia...
sai dồi sai dồi, ĐP khinh mấy anh lá cải nên k chi tiền nên mấy anh ngứa

Tập Lái
26/8/14
1
58
13
Chứ chả lẻ bác lại muốn đền bù theo giá thị trường.
Giá thì phải đền bù theo lúc chưa có gì, chưa có CSHT.
Giờ ĐP làm CSHT đầy đủ, giá tất nhiên phải lên.
Mà mấy người đó lại muốn đền bù theo giá sau khi làm CSHT.
Mình đâu có xoáy vô chuyện bồi thường giá rẻ mạt đâu, mặc dù ai làm bồi thường dự án cũng biết điều này. Đứng ở góc độ chủ đầu tư giảm thiểu chi phí đất là ưu tiên hàng đầu mà. Mình cũng đâu có nói nguyện vọng của người dân sau khi lên hạ tầng thấy giá bán tăng vọt nên cay cú là chính đáng, tuy nhiên nếu là bạn thử hỏi bạn có duy nghĩ giống họ hay không! Chuyện này chỉ người trong cuộc mới hiểu được.
Còn với mình, ai lấy và cách lấy như thế nào không quan trọng bằng cách họ triển khai dự án ra sao, dự án thành công là hơn nhau ở cái tâm và cái tầm.

Tập Lái
26/8/14
1
58
13
Đôi dòng gửi bác
- Lô đất của bạn em nằm ngay công chính ra vào đó bác, và diện tích không nhỏ đâu bác, lên tới 10.847 m2 lận ạ.
- Xin nhắc lại là đòi quyền lợi, khiếu nại ngay khi Q.Thủ Đức ra quyết định chứ không phải khi triển khai hạ tầng mới đòi. Ko phải ko ai bám trụ mà là bị chính quyền cưỡng chế đi trong bức xúc.
- Giai đoạn nào thì em ko biết, nhưng cơ bản cơ sở hạ tầng của VPR chưa có gì, mà bài phân tích "chủ đầu tư thường đánh vào tâm lý của người mua để họ tin rằng “càng rủi ro, càng có sinh lợi cao” và nếu đợi khi pháp lý rõ ràng thì giá cả cao hơn so với đợt bán “lách luật”. Bằng cách này, các chủ đầu tư thường khiến cho khách hàng bỏ qua các bước cẩn trọng, kiểm soát rủi ro có thể thấy được", hoàn toàn đúng.
- chủ đầu tư không giao dịch trực tiếp với người mua nhà, mà buộc người mua giao dịch qua một đầu mối làm phân phối, hay là người bán lại. Rõ ràng là có vấn đề ở đây, không chỉ đơn thuần là né thuế doanh nghiệp (20 - 25%) gì đó.
==> Viết ra đây không phải đề hù dọa hay làm người đã mua lo sợ, chỉ viết ra để nói rằng nhiều dân bị thu hồi đất đang rất bức xúc chưa biết kêu đâu và mong những người chưa mua nắm được cụ thể để xem kỹ pháp lý dự án trước khi mua.
Cám ơn bác
Nếu em không nhầm thì lô của bạn bác chắc là cái lò gạch ngày xưa!

Hạng D
12/7/13
2.060
7.576
133
Hồ Chí Minh
Dự án nhà ở thương mại mà các bác đòi cưỡng chế là sai nhé. Nếu chưa thỏa thuận được với mấy chủ đất cho sớm thì giá cứ vậy tăng theo thời gian thôi, phải đền bù cho họ theo giá hiện tại nhé. Còn chần chừ đền bù nữa có khi phải chuyển sang thương lượng chuyển phần đất đó vào góp vốn trong liên doanh chia lợi nhuận đấy
Còn cái chuyện nhây, ô nào thấy miếng thơm mà k nhây kiếm thêm, giàu có lòng tham thì dân nghèo họ cũng có quyền tham vậy

Em mong Bác nên tìm hiểu trc khi lên chém gió ạ. "Rõ ràng là có vấn đề ở đây, không chỉ đơn thuần là né thuế doanh nghiệp (20 - 25%) gì đó" Vấn đề là vấn đề tìm hiểu đi!
Những sản phẩm được bán ra đã có sổ riêng thì có cần phải xem xét thêm về pháp lý nữa ko bác?
Đâu tự nhiên, Bán lại hết đất cho ông con trai, xong ông con trai đi ký ủy quyền này kia mất thêm 1 công đoạn với mất thêm mớ giấy, nên em đặt câu hỏi nghi vấn chứ không rành về thuế.
Sản phẩm bán ra có sổ riêng luôn hả bác :eek: , sổ đỏ hay sổ hồng?

Hạng D
12/7/13
2.060
7.576
133
Hồ Chí Minh
gđ1 có sổ riêng dồi đấy, sổ phân lô đứng tên cty ( giờ sổ đất hay đất và tài sản gắn với đất đều 1 màu hồng nhạt hết, k phân biệt đỏ hồng nữa ), sổ đó cđt dữ chứ bác k được sờ

Hạng D
16/12/09
1.177
10.766
113
Đâu tự nhiên, Bán lại hết đất cho ông con trai, xong ông con trai đi ký ủy quyền này kia mất thêm 1 công đoạn với mất thêm mớ giấy, nên em đặt câu hỏi nghi vấn chứ không rành về thuế.
Sản phẩm bán ra có sổ riêng luôn hả bác :eek: , sổ đỏ hay sổ hồng?
Em thấy bác không nắm được rõ ràng về dự án. Giống như cứ nghe 1 thành 10.
GCN QSDĐ có thì Cty mới dám bán.

• Like
Reactions: vnpeace and royal18
Hạng D
16/12/09
1.177
10.766
113
sai dồi sai dồi, ĐP khinh mấy anh lá cải nên k chi tiền nên mấy anh ngứa
Mấy báo vớ vẫn này cần gì chi. Nhưng lên Tuổi trẻ, thanh niên chắc phải chi ah

Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Tình hình khu này bây giờ sao rồi các bác. Có cho xây nhà tiếp ko các bác. Giai đoạn 3 thì có được triển khai tiếp ko ạ. Đang có người wwen muốn nhượng lại các bác tư vấn giúp em cái