Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
Em chào các bác,

Chả là em tích cóp được mấy lượng SJC, giờ lại nghe đổi bao bì chống hàng giả, cũng tính đi đổi nhưng phải mất thời gian kiểm định chi đó. Ko bít là nếu mình ko đổi thì có sao ko các bác?
http://tuoitre.vn/Kinh-te...cho-vang-mieng-le.html

Hạng B2
6/6/11
257
929
143
Bác tự kiểm ở nhà bằng mắt trước ;) , rồi cắt bỏ sẵn bao bì , đem lên cty các chuyên gia ở đó sẽ kiểm tra rất kỹ lưỡng .... bằng mắt :p , nếu có nghi vấn thì mới đem kiểm đó bác , bị cong vênh mà hàng thật thì bác tốn 50k/L -> đổi miếng mới , nếu hàng giả thì họ cắt đôi ra rồi trả lại bác làm kỷ niệm , còn hàng thật không vấn đề gì thì bác tốn 5k/L và khoảng 15 phút -> miếng mới rồi về. Nói chung cũng đơn giản bác à !
P/S : gửi xe miễn phí , pour boire tùy ý :p

Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
pasdenom nói:
Bác tự kiểm ở nhà bằng mắt trước ;) , rồi cắt bỏ sẵn bao bì , đem lên cty các chuyên gia ở đó sẽ kiểm tra rất kỹ lưỡng .... bằng mắt :p , nếu có nghi vấn thì mới đem kiểm đó bác , bị cong vênh mà hàng thật thì bác tốn 50k/L -> đổi miếng mới , nếu hàng giả thì họ cắt đôi ra rồi trả lại bác làm kỷ niệm , còn hàng thật không vấn đề gì thì bác tốn 5k/L và khoảng 15 phút -> miếng mới rồi về. Nói chung cũng đơn giản bác à !
Dạ cám ơn bác, như vậy em đổi ở tất cả các đại lý cùa SJC đều được đúng ko bác? Tại lười mò vào trung tâm SG, sợ kẹt xe :D

Hạng B2
9/4/12
458
14
18
pasdenom nói:

Miếng mới có chắc là hàng xịn không bác

Hạng B2
6/6/11
257
929
143
Lên cty 115 Nguyễn Công Trứ Q1 bác à . Còn nếu bác muốn giữ lại đúng số seri của mình thì phải đăng ký và chờ hơi lâu .

Diamond Hand
28/7/09
1.596
15.987
133
nếu vàng bác đang giữ là thật thì nóp mãi là thật , giả thì cũng đã giả rồi. Chừng nào cần bán thì đi làm luôn thể. Bác có chắc mẫu bao bì này là lâu dài hay năm sau lại ra mẫu bao bì mới có tem của bộ ca. Em thì cứ để đó cho lành, lấy ra lấy vô lắm người để ý :)

• Like
Reactions: Mr. Dương11
Hạng B2
29/12/09
224
357
63
TP HCM
Em nói thật, mẫu cũ có khi là hàng thật còn bác đem ra làm mẫu mới thì hên xui :cool:

Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
60
pasdenom nói:
Cắt bao bì thì phải trả phí vàng "hết hơi". Mà có mua hay đổi còn "tùy hứng" nhé.
Thắc mắc lắm thì cho gặp ông Điền là "sáng mắt-tắt đài"
"Mua bán hoàn toàn thỏa thuận, nếu khách không đồng ý có thể mang bán ở chỗ khác. Thứ nhất, chúng tôi không bắt phải bán cho chúng tôi; Thứ 2, không có quy định nào bắt chúng tôi phải mua lại vàng của khách hàng cả. Chúng tôi có quyền không mua khi khách hàng cứ thắc mắc thế này, thế kia”.
http://giavanghomnay.net/tin-thi-truong/vang-sjc-doi-vang-sjc-bi-mat-phi-8456.html/comment-page-1#comment-2464

Hạng B2
3/10/12
287
85
38
neo_vn nói:
Em nói thật, mẫu cũ có khi là hàng thật còn bác đem ra làm mẫu mới thì hên xui :cool:
Em cũng nghĩ như bác, cần thì bán luôn, chứ cong vếnh tí thì đổi làm gì cho mất công

• Like
Reactions: Mr. Dương11
Status
Không mở trả lời sau này.