Hạng B1
15/11/16
62
138
33
Xe quẹo với xe đi thẳng ai quyền ưu tiên cao hơn?. Ông nào nói xe 2b sai?

Em đi xe chưa bao giờ ôm cua sát lề
4b đi trước cả xe nhé, giảm tốc độ để quẹo thằng 2b còn cố len vào. Khoảng trống có 1 tí. Nó vội gì mà tiếc 3s không giảm tốc độ để 4b quẹo.

• Like
Reactions: ReventonV12
Hạng B2
27/1/17
133
32
28
37
Hà Tĩnh
ông này vào cua ẩu quá, không quan sát gì cả, còn 2b chắc cũng muốn vượt nữa nên không để ý tín hiệu rẻ của 4b....,. quá nguy hiểm

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Mỗi khi quẹo vô sân cty, mình đều xi nhan, tấp lề từ từ rồi mới quẹo phải.

Vậy mà nhiều anh chị vẫn cố chui vô vượt cho bằng được.

Có anh còn leo lề để vượt :D
Tâm trạng của bác khi gặp tình huống vậy như thế nào? Em là em chửi phăng ngay một câu (tất nhiên là khi mình đi một mình, có xã hay gđ thì em chỉ ớ ớ đc thôi) :D.
Để giải quyết vđ 2b cố lách chặn đầu khi mình quẹo chắc chỉ có giải pháp là gắn kèn signal kêu to như xe tải :D

Hạng F
4/1/08
8.297
111.466
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Tâm trạng của bác khi gặp tình huống vậy như thế nào? Em là em chửi phăng ngay một câu (tất nhiên là khi mình đi một mình, có xã hay gđ thì em chỉ ớ ớ đc thôi) :D.
Để giải quyết vđ 2b cố lách chặn đầu khi mình quẹo chắc chỉ có giải pháp là gắn kèn signal kêu to như xe tải :D
Lúc trước thì thấy bực mình.

Giờ chỉ biết tội nghiệp cho người ta :D

Hạng B1
15/11/16
62
138
33
Chẳng bao giờ bac ngăn duoc 2 bánh lách chặn đầu... Ăn vào máu rồi.. Già trẻ lớn bé đều thế hết.. Trong đó có mình nhưng từ khi lái ô tô bỏ cái trò lách truoc mũi ô tô rồi vì quá ngu.. Tài xế lơ đãng hay nhấn vội ga là ăn đủ :3dandap:

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
He he, mình bị một lần kể lại chia sẻ với anh em cho vui.
Đường vắng, tính quẹo vào hẻm nên xi nhan từ xa 50-60m gì đó. Chạy sau xe mình là 1anh 2b cách chừng 5m mặt cứ nghênh nghênh lên trời. Gần tới chỗ quẹo vẫn thấy anh 2b đi sau nghênh cổ thỉnh thoảng mỉm cười như đang yêu. Nếu mình quẹo chắc chắn ảnh hun đít xe mình phải rà từ từ bóp còi inh ỏi (xin lỗi mấy bác văn hóa bóp còi vì không có cách nào khác để báo hiệu) qua hẻm chục mét vẫn thấy anh đằng sau đành phải đạp thắng. Vậy mà vẫn bị ủn đít. Xuống xe thấy ảnh cười cười xin lỗi. Mình cũng đành gượng cười cho qua, biết làm sao.
Đi đường gặp mấy người đang yêu cũng mệt.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mọi người nói về lỗi 4b, lỗi 2b...
Chưa nói tới luật, đơn giản về kỹ năng lái xe thì mình nghĩ đơn giản như tiêu đề video "VÀO CUA ẨU, ÉP XE MÁY".
Không biết các trường dạy thế nào chứ nhiều thầy dạy "khi cua phải luôn phải tính chừa phần đường cho xe máy".
Nếu thuộc bài này thì đã tránh được va chạm.