Hạng B2
22/6/16
428
197
43
1. Họ bật hay k, xxx bắt hay k kệ họ, ta tuân thủ pháp luật ta cứ bật, k quan tâm việc người khác.
2. Họ bật hay k, xxx bắt hay k kệ họ, ta tuân thủ pháp luật ta cứ bật, k quan tâm việc người khác. xxx bắt 2B hay 4B cũng k liên quan đến luật có quy định riêng hay k dù theoy luật đều là ptgt. Cá dưới nước thích bắt con nào thì bắt.
3. Hình chụp k đánh giá được, muốn biết có chuyển hướng hay k thì cứ ngồi trên xe, k đánh volant nó đi vào đâu thì biết.

Quy định rõ hơn về chuyển hướng vui lòng xem Điều 14, 16 Công ước Viên 1968, VN gia nhập và hiệu lực từ 20/8/2014. Điều 80 Luật Điều ước quốc tế buộc cá nhân phải thực hiện quy định trong các Công ước/hiệp ước...mà Việt Nam có tham gia.
Vậy trong trường hợp đi trên 1 con đường bị cong thì có xem là chuyển hướng ko? Vì nếu ko quay vô lăng sẽ đâm vào nhà.

Tập Lái
16/7/16
3
0
3
32
den nga 4 bat u tien con` nga 3 thi nhu hinh bac bat nhanh trai di thang a` hay nhanh phai?...????

Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Thì đọc kỹ comment của bác đó:

Bác xác định có chuyển sang trái 1 chút, nhưng lại bảo là k "chuyển hướng".
Nên mới ra việc k đồng ý xi nhan để báo "đi thẳng".

xxx thì cũng nhầm lẫm trong cách trình bày rồi, nên bác chủ cũng vì đó mà ấm ức mở thớt, chứ nói xi nhan báo "rẽ trái 1 chút xíu, xíu xíu thôi" thì cũng rõ hơn nhỉ?

Vừa định viết lại lần nữa, nhưng thôi xoá, vui mà :D

Hạng B2
10/11/15
147
179
63
Đường vậy mà bố k nhan cũng bó tay , thôi để bác Tai nạn GT xử lý sau vậy, bác CSGT hết trách nhiệm. Mãn tuồng, chờ coi tiếp 60s.

• Like
Reactions: bac 8
Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Đường vậy mà bố k nhan cũng bó tay , thôi để bác Tai nạn GT xử lý sau vậy, bác CSGT hết trách nhiệm. Mãn tuồng, chờ coi tiếp 60s.
Ụ ui,em đang hỏi là trường hợp như vậy xét về luật là như thế nào?nếu khúc này việc bật xi nhan không sai luật thì việc bật xi nhan là để đảm bảo an toàn giao thông thôi ợ. Nắm rõ để trường hợp có khi quên hay trả lái nhanh tắt mất xi nhan mà bị xxx chỉ gậy thì mình còn biết là có tốn bánh mì hay không đó bác

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Ụ ui,em đang hỏi là trường hợp như vậy xét về luật là như thế nào?nếu khúc này việc bật xi nhan không sai luật thì việc bật xi nhan là để đảm bảo an toàn giao thông thôi ợ. Nắm rõ để trường hợp có khi quên hay trả lái nhanh tắt mất xi nhan mà bị xxx chỉ gậy thì mình còn biết là có tốn bánh mì hay không đó bác
Chỉ riêng thấy bật mà an toàn hơn nhưng không bật đã vi phạm nguyên tắc an toàn khi tham gia giao thông theo quy định pháp luật rồi.

Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Chỉ riêng thấy bật mà an toàn hơn nhưng không bật đã vi phạm nguyên tắc an toàn khi tham gia giao thông theo quy định pháp luật rồi.
Thế nếu em không bật nhưng quan sát đầy đủ, đảm bảo an toàn khi vào giao lộ với trường hợp dù có bật xi nhan nhưng thiếu quan sát, không đảm bảo an toàn khi vào giao lộ dẫn đến va chạm, tai nạn thì ai lỗi hơn ai @bac 8 nhỉ. Lỗi bác nêu được đưa ra chỉ mang định tính, chưa được cụ thể hóa làm cơ sở xác định hành vi là gì (định lượng). Lưu ý, trước giao lộ không có bảng cảnh báo chuẩn bị vào giao lộ loại gì thì mặc nhiên theo luật là không có cơ sở xác định. Chiếu qua hai trường hợp em vừa nêu thì căn cứ xác định là gì?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Thế nếu em không bật nhưng quan sát đầy đủ, đảm bảo an toàn khi vào giao lộ với trường hợp dù có bật xi nhan nhưng thiếu quan sát, không đảm bảo an toàn khi vào giao lộ dẫn đến va chạm, tai nạn thì ai lỗi hơn ai @bac 8 nhỉ. Lỗi bác nêu được đưa ra chỉ mang định tính, chưa được cụ thể hóa làm cơ sở xác định hành vi là gì (định lượng). Lưu ý, trước giao lộ không có bảng cảnh báo chuẩn bị vào giao lộ loại gì thì mặc nhiên theo luật là không có cơ sở xác định. Chiếu qua hai trường hợp em vừa nêu thì căn cứ xác định là gì?
Nói vậy mà cũng nói. Luật quy định trong kdc không cần cắm biển 205 thì đừng lý sự cùn là mặc nhien không có cơ sở xác định.
Còn ví dụ bác đưa bác vẫn lỗi hơn.