Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Luật không quy định là không cần cắm, mà là "châm trước" nhé, mà cho dù không cần hay châm trước thì không có mặc nhiên không quy định, nên em muốn nói T hay Y gì thì cũng chả bắt em đc vì không có cái nào làm căn cứ, bác chỉ em với, lưu ý, luật vẫn là luật, cái nào không quy định và/hoặc không thể hiện không dẫn chiếu đc nhé!
VD của em mà bác nói em lỗi hơn thế cái nào gây hậu quả nghiêm trọng hơn bác nhỉ? Hay bác thường hay làm vậy: bác thường vào giao lộ thì chỉ cần bật là đủ điều kiện an toàn rồi, chạy sao cũng ok?

• Like
Reactions: diluantran
Tập Lái
7/12/15
49
53
18
Ờ thì bác đúng luật. Vậy bác biết đúng luật thì lên đây hỏi người khác làm gề, ae góp í kiến rồi bác lại phải giải thích là bác đúng luật 9 người 10 í mà đâu phải quan điểm của ai cũng giống ai. Ae chỉ góp í là bác nên "si" hay không, an toàn hay không, và có "í thức" hay không.

• Like
Reactions: bac 8
Tập Lái
7/12/15
49
53
18
Luật không quy định là không cần cắm, mà là "châm trước" nhé, mà cho dù không cần hay châm trước thì không có mặc nhiên không quy định, nên em muốn nói T hay Y gì thì cũng chả bắt em đc vì không có cái nào làm căn cứ, bác chỉ em với, lưu ý, luật vẫn là luật, cái nào không quy định và/hoặc không thể hiện không dẫn chiếu đc nhé!
VD của em mà bác nói em lỗi hơn thế cái nào gây hậu quả nghiêm trọng hơn bác nhỉ? Hay bác thường hay làm vậy: bác thường vào giao lộ thì chỉ cần bật là đủ điều kiện an toàn rồi, chạy sao cũng ok?
:)

• Like
Reactions: bac 8
Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Ờ thì bác đúng luật. Vậy bác biết đúng luật thì lên đây hỏi người khác làm gề, ae góp í kiến rồi bác lại phải giải thích là bác đúng luật 9 người 10 í mà đâu phải quan điểm của ai cũng giống ai. Ae chỉ góp í là bác nên "si" hay không, an toàn hay không, và có "í thức" hay không.
Mục đích của em đây bác, em có nói rồi mà ta:
Đúng rồi ạ, đối với trường hợp em nêu, việc em bật xi nhan trái là điều bình thường vi điều này đảm bảo an toàn cho bản thân và gia đình. Tuy nhiên, trong cuộc sống, đâu phải lúc nào mình cũng nhớ và thực hiện. Em muốn nắm rõ về luật đối với trường hợp này, để có lúc mình quên bật, và bị chỉ gậy thì mình biết là mình đúng hay sai mà thôi?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Ụ ui,em đang hỏi là trường hợp như vậy xét về luật là như thế nào?nếu khúc này việc bật xi nhan không sai luật thì việc bật xi nhan là để đảm bảo an toàn giao thông thôi ợ. Nắm rõ để trường hợp có khi quên hay trả lái nhanh tắt mất xi nhan mà bị xxx chỉ gậy thì mình còn biết là có tốn bánh mì hay không đó bác
Cũng chả có đảm bảo an toàn giao thông gì cả, bác không bật thì đương nhiên là bác không rẽ phải, vậy không rẽ phải thì đi đâu?
Tương tự nếu đường Mã Lò này thẳng thì cũng như vậy thôi.
Luật chẳng có nói xiên bao nhiêu mới là chuyển hướng, như ví dụ 3 hình A, B, C của mình, hai hình A và C đều có góc xiên như nhau nhưng tại sao A phải xi nhan trái mà C không phải xi nhan trái khi đi cùng hướng như nhau?

• Like
Reactions: hysochi
Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Vâng vừa nãy ngay đúng chỗ cũ,em có xi nhan nhằm "đảm bảo an toàn giao thông" nhưng do trả lái sớmneen bị tắt mất,thế là lại bị soi đèn vào:
- xxx bảo em không báo hiệu
- em bảo có mà trả lái bị mất
- xxx quay sang đòi kiểm tra nồng độ cồn (đội lần này là đội khác)
- em bảo thế rốt cuộc em vào là lỗi nào
- thế là xxx lại dặn dò và bảo em đi
Coi bộ chỗ này ngon ăn àh nha

• Like
Reactions: diluantran
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
hehe, anh em ta xin rút hết k tranh luận, khuyên nhủ gì nữa rồi nhỉ.

• Like
Reactions: exred
Hạng B1
3/7/16
89
46
18
35
các bác lại cải nhau, bác nào hiểu theo ý mình thì cứ phi, XX vịnh lại thì bánh mì thôi

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Theo em thì nếu em đi từ TKTQ vào Mã lò thì em éo xi, đi ra xa lộ thì em xi. Hôm nay mới để ý là 2 cái bảng báo ngã 3 nằm ở 2 đầu TKTQ vs Mã lò ai nhổ mất tiêu.