Hạng C
9/4/14
598
629
93
Riêng e , thì e sẽ bật 1 cái cho nhẹ đầu , vì không bật mà gặp thằng đi sau 2b hay 4b có tật đu đít cũng dở.Nói chung không sai, nhưng nên bật để an toàn

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Riêng e , thì e sẽ bật 1 cái cho nhẹ đầu , vì không bật mà gặp thằng đi sau 2b hay 4b có tật đu đít cũng dở.Nói chung không sai, nhưng nên bật để an toàn
Nếu bác không bật thì mấy thằng đu đít không biết bác đi hướng nào sao? Bác trả lời thử câu hỏi này của mình.

Theo các bác 3 hình dưới đây nếu di chuyển theo hướng mũi tên thì hình nào phải xi nhan?
Lý do ?
Hình A: Tương tự như case của chủ thớt, qua giao lộ hơi xiên xiên tí

a-jpg.501384

Hình B: Qua giao lộ là hướng thẳng không xiên, như các ngã ba đường nhánh.

b-jpg.501385

Hình C: Qua giao lộ hướng xiên xiên như case của bác chủ nhưng khác là đây là ngã tư.

c-jpg.501386

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
View attachment 501720
Qua giao lộ thì đi thẳng cớ gì xi nhan?
Chuyển làn thì qua hẳn giao lộ vào làn rồi từ từ chuyển làn.
Chuyển trong giao lộ từ làn này qua làn kia bên kia giao lộ e thấy ko ổn dù có xi nhan, nhưng, chưa nghĩ ra lỗi gì?
kakaka, vì anh né chữ chuyển hướng dù vẫn đi "hướng thẳng" nên mới k ra lỗi thôi.

Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Còm vậy mà cũng còm được.
Câu đầu thì bảo có chuyển 1 chút (chuyển hướng).
Sau thì bảo xi nhan để báo đi thẳng.
Pó tay.

Anh nên đọc cho kỹ các comment trước đi nhé, cái vụ "phải xi nhan để báo đi thẳng" là anh CSGT nghĩ ra, bác chủ tường thuật từ đầu :)

• Like
Reactions: dawmgoodman
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Anh nên đọc cho kỹ các comment trước đi nhé, cái vụ "phải xi nhan để báo đi thẳng" là anh CSGT nghĩ ra, bác chủ tường thuật từ đầu :)
Thì đọc kỹ comment của bác đó:
Coi clip thì thật chính xác ra là bác cũng phải chuyển sang trái một chút vì đường không vuông góc như chữ T, nhưng mà em nghĩ cái này không gọi là "chuyển hướng" được. Trước giờ biết mỗi xi nhan được xài khi báo chuyển hướng, giờ lại có thêm vụ xi nhan còn được xài khi muốn báo không chuyển hướng à :D

Bác xác định có chuyển sang trái 1 chút, nhưng lại bảo là k "chuyển hướng".
Nên mới ra việc k đồng ý xi nhan để báo "đi thẳng".

xxx thì cũng nhầm lẫm trong cách trình bày rồi, nên bác chủ cũng vì đó mà ấm ức mở thớt, chứ nói xi nhan báo "rẽ trái 1 chút xíu, xíu xíu thôi" thì cũng rõ hơn nhỉ?

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Còn theo luật?

Luật là do người dân và chế độ xã hội qui định các điều được làm và ko được làm trong mọi hoạt động XH. Luật luôn đi sau thực tế nên luôn thiếu xót, chính vì thế luật phải luôn tu chính, bổ sung, sửa đổi liên tục cho phù hợp với thực tế.
Nơi giao nhau cụ thể như ngã tư này: 1 xe rẽ phải, 1 xe đi đường cong cong qua giao lộ cùng xi nhan phải hết thì xi nhan làm gì?
Nếu ko đưa ra sự khác biệt của việc cùng xi nhan 1 hướng mà đi 2 hướng khác nhau thì Bộ GTVT phải suy nghĩ viết lại luật cho phù hợp. Dân đóng thuế để cho họ làm việc đó.

quy định nào chuyển "phần đường" phải xi nhan vậy ta? hay bác né chữ chuyển hướng?
hóng bác @1000ngan xi nhan thế nào, và giải thích ra sao?
Chuyển phần đường giống như chuyển làn đường đó bác Đâm!