Thảo Luận Chung Vặt kính xe

Tập Lái
5/10/07
13
0
1
52
SGN
womandriving nói:
anhai555 nói:
Các Pak cho em hỏi là làm viền inox bảo vệ mặt gương và xỏ lỗ tai thì phải làm món nào trước hay cái nào trước sau đều được.
- Cả 2 việc này chỗ bac KHACTRUNG đều làm được phải không?

Bác ra bác KHACTRUNG làm cáp trước rồi nhờ bác ấy gọi bên inox sang làm bảo vệ mặt gương luôn.

Chào các Bác. Mình là lính mới, muốn làm viền Inox bảo vệ gương, nhưng không biết địa chỉ Bác KHACTRUNG ở đâu cả

Search trên forum thì ra một quá nhiều bài. Đọc không hết.
Cảm ơn các bác.

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Chào các Pak, chúc các pak có một cuối tuần vui vẻ, vi vu cùng vợ 2 của mình.
Chả là em cứ lăn tăn mãi cái vụ xỏ lỗ tai cho em nó, nếu xỏ cáp ngầm thì bọn cướp ngày nó không biết mình đã xỏ rồi nên cứ vặt, tuy không mất nhưng lại phải hàn vá lại cái lỗ tai sứt.
- Nếu làm cái bát bắt ra bên ngoài tuy hơi xấu nhưng bọn nó có thể không vặt nữa. Các bác cho em hỏi nếu làm cái bảo vệ bên ngoài có chắc hơn làm kiểu ngầm bên trong không.
- Đi ngoài đường em thấy nhiều xe bọc cả mặt sau của tai bằng inox sáng loáng rồi mới bắt 3 cái chấu quặp vô để bảo vệ mặt gương, dịch vụ này làm ở đâu vậy, em chưa hỏi nên không biết chỗ KHACTRUNG có làm kiểu này không?
Rất mong sự chỉ giáo của các bác.

Hạng B2
24/1/06
164
0
16
Em cũng mới ra bác khactrung làm cái cáp và viền gương cho yên tâm. Công nhận thợ làm chuyên nghiệp thiệt. Làm loáng cái là xong à.:D

Hạng C
28/12/09
508
83
28
Các bác nào thường đi Củ Chi chú ý nhé. Lúc trước không có tình trạng móc hay bẻ lỗ tay, bây giờ gần Tết chúng nó mò xuống Củ Chi làm ăn luôn.
Em với ông anh về nhà Ông Bố . Lúc trước chiếc LS 350 không bị móc kể cá ban đêm, mà hôm đó ban ngày chiếc LS 600h đậu trước cửa nhà bị móc lỗ tay phải tốn 30 tr (giá kính gian đó, nhập còn hãi hơn), Xe em Civic nó **** nhòm tới.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Mấy bác muốn tìm khắc trung thì qua bên box độ âm thanh ánh sáng, còn không thì đến tiệm khánh phong đường trần bình trọng (gần ngã tư ADV). Tới đó thấy cái xe matiz nào nhìn chuối không tả nổi thì lại đá một phát vào cửa xe, tự nhiên sẽ có một người tướng đậm và chắc, miệng cười toe toét chạy ra tiếp đón ngay.
Em lấy xe xong là chụp Inox ngay 3 cái gạt nước, 2 đèn xi-nhan hông, chữ, logo bắn đinh, xỏ lỗ tai + viền Inox. riêng vụ viền Inox tuy đẹp nhưng lại làm nhỏ gương đi, khó nhìn hơn, nếu xe bác nào gương nhỏ thì chỉ nên bắt bát thôi, đừng chơi nẹp.
Em nghĩ bọn cướp nó cũng khôn lắm, nhìn thấy xe mình che chắn đủ chỗ như vậy thì chắc chắn tự hiểu cái lỗ tai cũng xỏ rồi nên không để ý đâu.

Hạng D
Tổ cha lũ cướp,
nghe nói tụi nó chặn xe cả ban ngày nữa đó, mấy bác thử nghiên cứu câu điện vào gương xem???
Khoái nhất là khi nó đụng vào lăn cái đùng ra, nhìn sướng!

bẻ gương là một vấn nạn lớn, hôm trước ông anh em chạy chiếc Mec500 bị kẹt đường nó phi từ làn bên kia qua tháo ốp đèn sau rồi phi luôn, ông anh em bị kẹt giữa đống xe ko đi ra được mới đau, chỉ biết thò đầu la mà nó phi như thường, đúng là đi xe xịn cũng mệt, chả sướng tí nào…không biết chiếc ES2k4 có cái gì để lấy ko nữa

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM
Chào Bác , em cũng tính nắp inox cho em nó nhưng nghe các Bác nói nó xấu . Vậy có Bác nào đã nắp rồi thì có thể up lên cho A/E chiêm ngưỡng trước khi nắp được không ?

Mấy bác muốn tìm khắc trung thì qua bên box độ âm thanh ánh sáng, còn không thì đến tiệm khánh phong đường trần bình trọng (gần ngã tư ADV). Tới đó thấy cái xe matiz nào nhìn chuối không tả nổi thì lại đá một phát vào cửa xe, tự nhiên sẽ có một người tướng đậm và chắc, miệng cười toe toét chạy ra tiếp đón ngay.
Em lấy xe xong là chụp Inox ngay 3 cái gạt nước, 2 đèn xi-nhan hông, chữ, logo bắn đinh, xỏ lỗ tai + viền Inox. riêng vụ viền Inox tuy đẹp nhưng lại làm nhỏ gương đi, khó nhìn hơn, nếu xe bác nào gương nhỏ thì chỉ nên bắt bát thôi, đừng chơi nẹp.
Em nghĩ bọn cướp nó cũng khôn lắm, nhìn thấy xe mình che chắn đủ chỗ như vậy thì chắc chắn tự hiểu cái lỗ tai cũng xỏ rồi nên không để ý đâu.
[/quote]

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
kinh nhể! kiểu này chắc phải sang campuchia thôi........gặp chúng nó tặng thêm vũ khí cho chúng làm ăn....!