Thảo Luận Chung Vặt kính xe

Tập Lái
13/3/08
38
0
6
Chào các bác,

Hôm rồi mình đi trên đường Nguyễn Văn Trỗi, đến gần giao lộ Hoàng Văn Thụ đang chờ tín hiệu đèn thì 2 thằng cớp đi trên 1 xe máy sà vào chiếc Lexus 4 chỗ mày đen móc luôn cái kính hậu (Móc chứ không bẻ mới ghê), bác tài bóp còi inh ỏi và nhấn ga định lách ra rượt theo nhưng đâu được. 2 thằng cớp bỏ chạy sau đó tụi nó suy nghĩ sao mà quay lại dừng xe ngay trạm xăng nhìn. Thiệt tình, đúng là ăn cướp.

Cùng ngày trên đường về, cũng đoạn đường đó thấy chiếc Civic (cũng màu đen) 2 tai không còn mà chỉ thấy dây nhợ lòng thòng.

Hãi. Cảnh báo.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
SG Car nói:
đã bảo là xỏ lổ tai cho vợ 2 mà không nghe :(

Xỏ lỗ tai bảo vệ cho nguyên cái gương lúc bị bẻ không rớt ra, còn muốn tránh bị móc mặt gương thì hình như phải bấm rivet.

Hạng D
25/6/09
1.674
10.183
113
Xỏ lỗ chỉ bảo vệ nguyên củ gương thôi bác. Còn mặt thì phải làm viền inox bảo vệ, bắn đinh tán. Xe em vừa làm viền inox, rồi xuống khactrung xỏ lỗ tai. An tâm :)

12/10/07
2.646
10.496
113
Hôm rồi qua chỗ bác KhacTrung làm hai lỗ tai cho xe rồi, sau đó bác Inox Đức qua làm tiếp viền gương Inox, bảo vệ gạt nước... Cảm giác yên tâm được vài bữa cho đến khi ông bạn nói rằng xỏ lỗ tai nó không nhìn thấy nên nó sẽ vẫn vặt, dù cuối cùng nó không lấy được nhưng mình cũng bị sứt mẻ. Muốn không bị vặt thì phải làm theo kiểu bắt cái bát bằng inox thò ra ngoài, nhìn hơi xấu nhưng chúng sẽ nản bỏ đi liền. Nghe cũng có lý, các bác thấy sao?

Nếu bác Trung xem bài này thì xin đừng nghĩ tui chơi xấu bác nhé, chỉ nêu lên vấn đề mà đối phó với bọn gian thôi, biết đâu bác nghĩ ra kế hay mà khắc phục. Cũng nhân đây cảm ơn bác Trung đã rất nhiệt tình giúp đỡ hôm chủ nhật tuần trước

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Đúng đó bác, xỏ lỗ tai chỉ làm nản lòng đứa nào thiếu kiên nhẫn và uýnh nhanh thôi, chứ bác mà để xe ko trông coi khoảng 1tiếng nó gỡ sạch banh luôn a! Muốn có tính răn đe, dập tắt ý đồ đen tối thì nên làm thêm cái bát inox nữa, nhìn vô xấu xe cực kỳ (nhất là sedan) nhưng lại được việc!

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
gauxam nói:
SG Car nói:
đã bảo là xỏ lổ tai cho vợ 2 mà không nghe :(

Xỏ lỗ tai bảo vệ cho nguyên cái gương lúc bị bẻ không rớt ra, còn muốn tránh bị móc mặt gương thì hình như phải bấm rivet.

Mặt gương xịn em cất ở nhà.
Ra Khắc Trung làm cái gương có đèn led xi nhan.
Chẳng thằng nào thèm lấy

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15
Trời, phức tạp quá hén, thôi mua BH mất cắp bộ phận đi, nhìn vô cái xe mà chỗ nào cũng có Inox bảo vệ thấy sao sao đó.

Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Xe bèo Daewoo không biết có bị vặt không nhỉ, em đều vứt xe thoải mái mà chưa thấy ai vặt cả.