Hạng B1
1/9/06
69
1
8
RE: Vật liệu cách âm cách nhiệt Made in VN

Em đã làm cái này rồi, nói chung thì chỉ nên làm trần, cánh cửa và nắp capo. Em đã làm sàn xe nhưng phải tháo ra, vì các túi khí ở lớp giữa không vỡ khi đạp lên nhưng khi dán vào sàn xe nó cứ bồng bềnh khó chịu lắm. Nói chung cách nhiệt rất tốt, còn cách âm thì chưa đạt lắm.

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38

Em mua có 20.000 à, mua 2 tháng rồi, vất 1 đống ở nhà vì lười wá chưa có làm, để em thử xem

Tập Lái
29/10/07
9
0
0

theo mình thấy, vật liệu này phù hợp với cáh âm nhưng ta có thể gia cố thêm một lợp cao su hay mút mềm thì có thể vửa tiết kiệm mà cách âm không thua gì hàng ngoại đâu. Người việt Nam dùng hàng Việt Nam mà!

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Em nghĩ cách nhiệt thì tốt hơn, cách âm thì chủng loại này chả liệt vào loại nào chả chẳng phải cản âm, hút âm cũng như giảm chấn . Phần chân không có tác dụng chủ yếu để cách nhiệt thôi

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Chỉ cách âm, không cách nhiệt, mà cách nhiệt cũng không tốt. Cách nhiệt tối thiểu trên xe phải dùng sợi thũy tinh; Dùng rất nhiều cho xe Lạnh.
Trích đoạn: SG_Blue

(Sản xuất tại Cty Cát Tường)

Hôm trước E hỏi tấm cách âm Accumat thì thấy giá khá cao. Nay thấy vật liệu tương tự mà do VN sản xuất thì post lên đây các bác tham khảo, E thấy quảng cáo là dùng trong xây dựng và cả ôtô... bác nào làm chuột bạch quả này thì cho xin ý kiến nhé ;)

Hạng B2
23/11/04
309
5
18

Em hay nghe đài xonefm: Nó quảng cáo tấm này cách âm - cách nhiệt đấy các bác ợ!

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Trích đoạn: tycorona85

Xin cảm ơn các bác nhé

Bác đi sửa soạn cho vợ 2 đấy à ? Nếu vậy thì nhớ phản hồi kết quả thế nào nhé !

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội

Các bác cho em hỏi ngu tí , nếu dán dưới nắp capo để cách nhiệt cho máy vào mùa hè thi đồng nghĩa với việc nhiệt từ máy tỏa ra sẽ khó khăn hơn , ngoài làm mát bằng nước thì máy cũng cần tỏa nhiệt tự nhiên ra môi trường đúng ko ạ
Như thế liệu có ảnh hưởng lắm đến việc tỏa nhiệt của máy ko, nhất là đi xe vào những ngày nắng nóng

Hạng B2
2/2/08
166
16
18

Cũng có cùng suy nghĩ như pác, có ai cao thủ ra giúp 1 tay với.

Trích đoạn: tuananhtun

Các bác cho em hỏi ngu tí , nếu dán dưới nắp capo để cách nhiệt cho máy vào mùa hè thi đồng nghĩa với việc nhiệt từ máy tỏa ra sẽ khó khăn hơn , ngoài làm mát bằng nước thì máy cũng cần tỏa nhiệt tự nhiên ra môi trường đúng ko ạ
Như thế liệu có ảnh hưởng lắm đến việc tỏa nhiệt của máy ko, nhất là đi xe vào những ngày nắng nóng

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Trích đoạn: tuananhtun

Máy xe tự phát nhiệt, còn khoang người ngồi không tự phát nhiệt (nếu có cũng không đáng kể) và được làm mát bằng máy lạnh; trường hợp khác có thể làm mát bằng gió trời phải mở cửa thì lớp cách nhiệt cũng vẫn có tác dụng ngăn bực xạ mặt trời, nếu lát dưới sàng thì còn có tác dụng ngăn cả nhiệt lượng phát ra từ máy xe và bức xạ từ mặt đất vào khoang người ngồi. :)