Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Cây đó nó xắn vào người thì ngồi xe lăn nhưng là xe lăn ở dưới hoàng tuyền chứ không phải ngồi xe lăn Kiến Tường ở Đông Lào đâu nha.
Khuyên các bác là đừng đi sau 21-22h lúc đó rất nhiều mấy xe hạng nặng chở hàng và vô cùng lôi thôi lếch thếch phóng ào ào, chuyên chở đầy dôi ra thùng xe, ban đêm lại nhiều gió tạt, bay đồ là thường xuyên.
Ai say rượu thường khoái chạy ra làn xe oto là dễ bị đòn lắm nguy hiểm cực.

"Mụ" thì thường sẽ chả có chuyện gì đâu, 2 tỏi khó nuốt lắm.
"Em" thì mới hay ra chuyện, vấn đề là 300 triệu của em chỉ đủ tiền hậu sự thôi.
Cái tiền ấy bây giờ đắt đỏ cực, một mảnh mà mua ở trong thành phố là không còn rồi đó, kể cả trong chùa, chỉ có ở ngoại ô thôi mà chém từ 10K đô trở lên.
Khổ lắm, ráng mà sống tốt cho đỡ tốn các bác ạ!
Hi hữu cái là nó cắm đúng vào cái khe giữa đuôi yên xe và cái gọng tay nắm kim loại. Làm cây tầm vông vồng lên như cần câu. Nhưng nó quá dài nên ngọn nó phết xuống đường làm xe em mất thăng bằng, chao đảo.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Nguyên tắc bất di bất dịch, nếu muốn qua xe tải thì qua thật lẹ, không thì đi sau nó. Do đó các bác nào xe yếu thì phải coi chừng, còn xe mạnh em không nói.

Và có một lần .... em qua xe hàng .....và bị 2 anh cảnh sát công lộ dí theo , mất 4 điểm phạt tại chổ 90€ vì em qua xe hàng quá lẹ ....150 kms/h :):):)

Hạng C
18/7/11
753
1.256
93
Đi ql1k gần tới cầu Hóa An em cũng bị 1 lần. Lúc đi học lái xe ông thầy cũng chỉ là đừng bám đuôi xe ben kẻo ăn đá. Mình cũng cẩn thận đi sau nó chừng cỡ 5,70 mét gì đó mà hay thật, đá nó rơi xuống rồi tưng lên chứ có nằm im đâu , vẫn dính. Mấy viên 3x4 loại đổ bê tông. Kiếng mẻ 1 mẩu nhỏ may mà chưa nứt.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Nguyên tắc bất di bất dịch, nếu muốn qua xe tải thì qua thật lẹ, không thì đi sau nó. Do đó các bác nào xe yếu thì phải coi chừng, còn xe mạnh em không nói.

Và có một lần .... em qua xe hàng .....và bị 2 anh cảnh sát công lộ dí theo , mất 4 điểm phạt tại chổ 90€ vì em qua xe hàng quá lẹ ....150 kms/h :):):)
Móc bánh mì ra mời nó bác.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Móc bánh mì ra mời nó bác.
Bên nầy không có vụ bánh mì đâu, cái gì cũng phải có giấy tờ hết. và em trả bằng chi phiếu (lúc đó) và cũng phải để tên "sở thuế" trên chi phiếu . Thường thì các giấy phạt, những gì có liên quan đến hành chính, tiền bạc, nếu dùng chuyển khoảng cũng phải có lý do (như VN) nhưng hay nhất vẩn là dùng chi phiếu thì ...bút sa gà chết.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Bên nầy không có vụ bánh mì đâu, cái gì cũng phải có giấy tờ hết. và em trả bằng chi phiếu (lúc đó) và cũng phải để tên "sở thuế" trên chi phiếu . Thường thì các giấy phạt, những gì có liên quan đến hành chính, tiền bạc, nếu dùng chuyển khoảng cũng phải có lý do (như VN) nhưng hay nhất vẩn là dùng chi phiếu thì ...bút sa gà chết.
Từ từ. Khi nào bên đấy đến được giai đoạn như VN bây giờ thì bác biết nhé.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Từ từ. Khi nào bên đấy đến được giai đoạn như VN bây giờ thì bác biết nhé.
Đúng là bên em .. chậm tiến thật .... giờ mà còn chi phiếu với thẻ ATM...
VN mình đã lên đến tiền mặt cả bao bố rồi .... không biết chừng nào các xứ tây phương mới dùng tiền mặt bằng bao bố nhỉ :):):)