Thảo Luận Chung Vậy có hư xe không???

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Em là tay lái mới, còn rất kém hiểu biết về xe nên xin các bác chỉ giúp. Khi lái xe, em hay cho số về 0 để nó chạy trớn và khi thắng không cần đạp côn. Không biết làm như vậy xe có bị hư hại gì không. Em củng thấy nhiều bác tài khác làm như vậy nên cũng bắc chước. Với xe honda em cũng hay làm thế và hình như việc đó làm chùn sên xe!!!

Hạng B1
19/12/06
57
0
6
43
hcm city
RE: Vậy có hư xe không???

không sao đâu bác ơi, em cũng thường dùng chiêu này nhất là những khi chạy trong phố mà gặp đèn đỏ từ xa
nhưng mà chỉ nên xài khi côn ga phanh của bác đã thuần thục rồi

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: hoangkha8487

Em là tay lái mới, còn rất kém hiểu biết về xe nên xin các bác chỉ giúp. Khi lái xe, em hay cho số về 0 để nó chạy trớn và khi thắng không cần đạp côn. Không biết làm như vậy xe có bị hư hại gì không. Em củng thấy nhiều bác tài khác làm như vậy nên cũng bắc chước. Với xe honda em cũng hay làm thế và hình như việc đó làm chùn sên xe!!!
Đâu có j bác nhìu khi còn an toàn hơn vì bác chỉ cần đạp thắng thôi ko cần fải đạp lung tung.

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: hoangkha8487

Em cũng hay dùng cách này khi đi trong thành phố. Quen rồi. Chắc không sao, tiết kiệm xăng nữa chứ :)

...cách lái đo vi phạm nghiêm trọng quy tắc an toàn vì khi đưa xe về số trung gian N, sự cơ động của xe bị anh hưởng, thử tưởng tượng khi đó bác cần cơ động xe để tránh chướng ngại vật bằng cách cho xe vượt lên thì lúc đó bác lại phải vào số...lúc đó phải vào số thích hợp kết hợp tăng tua máy để việc vào số được thực hiện dễ dàng...làm được ngần đó việc thì chắc va chạm đã xảy ra...[:-]

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

Em thấy bác Bắp nói đúng đấy, vụ này cũng bàn nhiều rồi!

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Cách này áp dụng cho dừng đèn đỏ, còn khi bác gặp chướng ngại vật muốn vượt qua thì cũng phải vượt từ từ chậm rãi thôi, như là gờ giảm tốc ấy, vậy để vượt qua thì tốc độ xe lúc đó từ 10-20km/h sang số cũng như đề pa

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: kebab

...cách lái đo vi phạm nghiêm trọng quy tắc an toàn vì khi đưa xe về số trung gian N, sự cơ động của xe bị anh hưởng, thử tưởng tượng khi đó bác cần cơ động xe để tránh chướng ngại vật bằng cách cho xe vượt lên thì lúc đó bác lại phải vào số...lúc đó phải vào số thích hợp kết hợp tăng tua máy để việc vào số được thực hiện dễ dàng...làm được ngần đó việc thì chắc va chạm đã xảy ra...[:-]
Bình thường đang chạy đâu bao giờ tự nhiên trả về chữ O làm j đâu bác,để khi chuẩn bị dừng xe thui mà.[8|]