Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Hồ sơ khó vay thì ngta kêu mua thôi. Hồ sơ ngon ai kêu làm gì. Vay mua xe giờ khó, bác nào làm vank khác thì giúp bác ấy đi.

Tập Lái
4/7/19
13
7
6
41
Các bác qua TPBank mà làm các em toàn chân dài lại còn xinh đẹp phục vụ rất nhiệt tình ko hề có bắt bác mua bảo hiểm nhân thọ đâu. Nhưng bảo hiểm thân vỏ cho xe là bắt buộc là chuẩn.

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Các bác qua TPBank mà làm các em toàn chân dài lại còn xinh đẹp phục vụ rất nhiệt tình ko hề có bắt bác mua bảo hiểm nhân thọ đâu. Nhưng bảo hiểm thân vỏ cho xe là bắt buộc là chuẩn.
Cái này giống trò bia kèm lạc thế nhỉ...

Tập Lái
4/7/19
13
7
6
41
Cái này giống trò bia kèm lạc thế nhỉ...
Em cũng chỉ hiểu sơ sơ thôi nhưng cái đó là chuẩn bác ah, vì nhỡ xe bác có bị cháy nổ, đâm đụng thì đã có thằng bảo hiểm nó đỡ bác rồi để bác ko bị dơi vào tình trạng nợ xấu đấy, và muôn vàn trường hợp khác nữa em chưa biết nên chỉ giám demo vậy ah.

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
bác bảo với bank là "để bán cho phụ huynh nhà mày".
bác chưa ký và nhận giải ngân thì bác đi ngân hàng khác. nếu nó giải ngân rồi thì bác nói câu trên nhé

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
Cái này là bên ngân hàng bắt tay với bảo hiểm bán sản phẩm rồi trích hoa hồng lại thôi. Thường nó bán đủ chỉ tiêu sẽ ko ép nữa. Tùy vào khách hàng thôi.Giờ đi vay thế chấp nhà hay xe các bank hầu như đều gài điều khoản mua bảo hiểm cho khách. Bác chủ thớt cứ cương quyết ko chịu mua thì nó cũng nghiên cứu đường xé rào cho bác thôi.

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
-> Em thấy mấy bác bên trên có lời lẽ chưa đúng mực cho lắm. Tất cả đều có lý do của nó : người ta gọi cái này là " đảm bảo khoản vay " : lỡ như xe bị tai nạn thì có bảo hiểm 2 chiều, lỡ như thân chủ bị nạn thì có đảm bảo khoản vay. Đôi bên đều có lợi trong này thì sao mấy bác lại nói bank láo ???
-> Ai cũng biết là đều có hoa hồng cho mỗi hồ sơ thành công, ai đi làm mà không vì tiền? thế bác đi làm ko cần tiền ah ?
-> Cuối cùng là tất cả đều có phụ lục hợp đồng là " thoả thuận đôi bên " : để đôi bên có thể cân nhắc. Nên bác phải hiểu thế nào là đi vay, thủ tục, hồ sơ cần và đủ . Ngân hàng nào không nói không có nghĩa là không yêu cầu bác.
=> một vài góp ý nhỏ thôi. em cũng phải đi vay nên e biết được vấn đề này.