Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Vay mua cc (có sổ rồi) thủ tục có đơn giản ko bác? Woori này HQ à, em làm cty HQ ko biết nó có ưu đãi gì thêm ko nhỉ :p
thủ tục đơn giản hay ko phụ thuộc điều kiện của mình đó bạn
ví dụ như bạn làm công ăn lương, lương vào tài khoản mỗi tháng, đóng thuế mỗi năm thì vay dễ ợt. nhưng tuỳ vào điều kiện lương của mình như thế nào mà họ cho vay bao nhiêu % trong bao nhiêu năm
còn bạn thu nhập cao do buôn bán mà chả có hoá đơn chả đóng thuế thì cũng coi như hồ sơ ko đẹp.
thủ tục càng dễ thì ngân hàng đó cho vay lãi suất càng cao (ko tính các trường hợp quen biết)
thế mới sinh ra cái vụ bắt mua bảo hiểm

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Èo, em tưởng một lý do vay là ko có đủ tiền 100% ngay :D
sai lầm siêu to đó bạn
các gia đình thông thường , kể cả tầng lớp trung lưu, nhiều ng vẫn nghĩ "ko có tiền thì mới phải đi vay"
nhưng sự thực là tầng lớp giàu tới siêu giàu , họ cực kỳ thích vay dù họ có đủ tiền mặt .
1. họ sẽ có lợi về đóng thuế mỗi năm. gần như đây là 1 cách giảm thuế cho ng giàu
2. số tiền họ vay tuy bị tính lãi suất 10-11% nhưng thật ra mỗi năm số tiền vay này bị mất giá trị do lạm phát . cứ cho là khoảng 7% (ls tiết kiệm)
nên họ vay ngân hàng là họ dc quá trời thứ lợi
họ chỉ cần dùng số tiền vay đầu tư cái gì đó lợi nhuận khoảng 10% 1 năm để trả cho ngân hàng là họ đã lời to rồi
cho nên nếu vay dc tiền của ngân hàng (nhất là mấy ngân hàng nước ngoài cho vay ls thấp) thì vay tối đa luôn. tất nhiên là phải tính tới việc đầu tư số tiền đó sinh ra lợi nhuận
chứ vay để tiêu xài thì bao nhiêu cũng ko hết . hoặc vay xong cất tủ thì toang

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng C
3/1/10
849
7.272
93
thủ tục đơn giản hay ko phụ thuộc điều kiện của mình đó bạn
ví dụ như bạn làm công ăn lương, lương vào tài khoản mỗi tháng, đóng thuế mỗi năm thì vay dễ ợt. nhưng tuỳ vào điều kiện lương của mình như thế nào mà họ cho vay bao nhiêu % trong bao nhiêu năm
còn bạn thu nhập cao do buôn bán mà chả có hoá đơn chả đóng thuế thì cũng coi như hồ sơ ko đẹp.
thủ tục càng dễ thì ngân hàng đó cho vay lãi suất càng cao (ko tính các trường hợp quen biết)
thế mới sinh ra cái vụ bắt mua bảo hiểm
Ý em là trong trường hợp hồ sơ mình đẹp, chứ còn hs ko đủ đk thì nó bắt ép nọ kia là bình thường. Em ghét bị mua bh, kiểu nó bắt chẹt mình. Tất nhiên ko chơi trò là ko mua thì tao tăng ls lên.
sai lầm siêu to đó bạn
các gia đình thông thường , kể cả tầng lớp trung lưu, nhiều ng vẫn nghĩ "ko có tiền thì mới phải đi vay"
nhưng sự thực là tầng lớp giàu tới siêu giàu , họ cực kỳ thích vay dù họ có đủ tiền mặt .
1. họ sẽ có lợi về đóng thuế mỗi năm. gần như đây là 1 cách giảm thuế cho ng giàu
2. số tiền họ vay tuy bị tính lãi suất 10-11% nhưng thật ra mỗi năm số tiền vay này bị mất giá trị do lạm phát . cứ cho là khoảng 7% (ls tiết kiệm)
nên họ vay ngân hàng là họ dc quá trời thứ lợi
họ chỉ cần dùng số tiền vay đầu tư cái gì đó lợi nhuận khoảng 10% 1 năm để trả cho ngân hàng là họ đã lời to rồi
cho nên nếu vay dc tiền của ngân hàng (nhất là mấy ngân hàng nước ngoài cho vay ls thấp) thì vay tối đa luôn. tất nhiên là phải tính tới việc đầu tư số tiền đó sinh ra lợi nhuận
chứ vay để tiêu xài thì bao nhiêu cũng ko hết . hoặc vay xong cất tủ thì toang
Em nói là một lý do, chứ ko phải chỉ lý do duy nhất. Còn những gì bác nói trên thì em đồng ý, và có biết (dù em chỉ là cu li :D).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Ý em là trong trường hợp hồ sơ mình đẹp, chứ còn hs ko đủ đk thì nó bắt ép nọ kia là bình thường. Em ghét bị mua bh, kiểu nó bắt chẹt mình. Tất nhiên ko chơi trò là ko mua thì tao tăng ls lên.

Em nói là một lý do, chứ ko phải chỉ lý do duy nhất. Còn những gì bác nói trên thì em đồng ý, và có biết (dù em chỉ là cu li :D).
hồ sơ ko đẹp thì vay mà ko mua bảo hiểm. bắt buộc ls sẽ cao hơn có bảo hiểm
đây là chính sách từ giám đốc chi nhánh luôn rồi. ko phải mỗi thằng sale là khác nhau
còn hồ sơ đẹp thì bạn cứ đi tham khảo thằng nào lãi suất thấp mà điều kiện trả lãi mình thích là dc thôi bạn
mỗi ngân hàng nó có chính sách trả laĩ khác nhau phải đọc kĩ vào.
1. thời gian ưu đãi suất bao nhiêu năm.hết thì lãi suất tính như nào
2. lãi trả như thế nào, có những cách trả như nào. ví dụ có ngân hàng cho phép chỉ cần cho trả mỗi tháng.có cái thì phải trả cả gốc lẫn lãi
3. trả nợ trước hạn có bị phạt ko, phạt bao nhiêu
nói chung là rất nhiều. bạn phải đọc kĩ tìm hiểu kĩ. thường mỗi ngân hàng sẽ đi theo 1 hướng riêng, có ưu và có nhược so với mấy ngân hàng khác. lúc giới thiệu thường phần nhược họ sẽ lờ đi hoặc nói qua rất nhanh. bạn ko có kinh nghiệm sẽ ko để ý . tới lúc kiện cáo họ sẽ bảo là có trong hợp đồng và nói với bạn rồi
hồ sơ đẹp thì chứng tỏ các giấy tờ thủ tục bạn làm phát 1 là xong xuôi. như sao kê tài khoản ngân hàng thì ra ngân hàng xin . giấy tờ đóng thuế các kiểu.
nhưng ko phải cứ hồ sơ đẹp thì xin ngân hàng nước ngoài. cũng có thể vay ngân hàng Việt Nam! vì họ có nhiều cách trả lãi hơn chẳng hạn. ví dụ tôi muốn đầu tư đất mà thu nhập ko cao . tuy cũng làm công ăn lương hàng tháng . cũng hồ sơ đẹp
thế là tôi vay ngân hàng Việt Nam! theo kiểu trả lãi ko trả gốc mỗi năm. tiền đó tôi mua đâù tư đất . 2-3 năm sau tôi bán đất trả ngân hàng. nếu trả cả gốc và lãi thì thu nhập của tôi lại ko đủ để trả .

Tập Lái
23/3/17
36
36
18
Thủ Đức TP.HCM

Các bác thích nhanh gọn ko lằng ngoằng thì qua em cho vay TMCP đi. Các bác vui vẻ vay ít ít e trình cho khỏi bảo hiểm :D.

• Like
Reactions: nintiendo
Tập Lái
27/12/18
9
4
3
44
Có bác nào làm standard charter cho mình xin thông tin lãi vay thế chấp nhà hiện tại ?
Mình mới vay giữa t1.22 ở Standard Chartered. Không bảo hiểm, ls 7.29% trong 3 năm đầu, 8.5% năm 4, 9.5% năm 5... Phạt trả trước hạn 4%, 3%, 3% năm 1,2,3, free từ năm 4. Hồ sơ mình đẹp, nhưng thủ tục 3 tuần, xét duyệt cũng hơi lâu và khá kỹ (không biết có phải do mình k mua bảo hiểm không nữa) nhưng ls vay hợp với nhu cầu mình. Vay mua bảo hiểm ls thấp hơn nhưng mình không quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Mình mới vay giữa t1.22 ở Standard Chartered. Không bảo hiểm, ls 7.29% trong 3 năm đầu, 8.5% năm 4, 9.5% năm 5... Phạt trả trước hạn 4%, 3%, 3% năm 1,2,3, free từ năm 4. Thủ tục 3 tuần, xét duyệt cũng hơi lâu và khá kỹ (không biết có phải do mình k mua bảo hiểm không nữa) nhưng ls vay hợp với nhu cầu mình.
hơi cao đó bác. chủ mua lại miếng đất nhà em vay ls có 6.3 % có thế chấp và có mua bảo hiểm
bác có thế chấp ko ?

Hạng D
17/10/11
1.124
10.517
113
hơi cao đó bác. chủ mua lại miếng đất nhà em vay ls có 6.3 % có thế chấp và có mua bảo hiểm
bác có thế chấp ko ?
Bên đó vay ở đâu vậy bác? E tính thế chấp nhà cc ở sg để mua đất tỉnh dc ko?