Tư Vấn Du Lịch VỀ QUÊ ĂN TẾT 2017

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Bác nào biết tình hình đường đèo Khánh Vĩnh, Đà Lạt đi Nha Trang thế nào xin báo giúp, Cảm ơn nhiều.
Hôm em ở Nha Trang - Em có hỏi mấy anh Taxi. Dc biết đã thông xe, nhưng nguy cơ sạt lở là rất cao, vì nền chân núi đồi yếu và chỉ cần mưa cục bộ là kẹt. Bác nên theo dõi dự báo thời tiết thêm

Hạng B2
20/9/13
115
67
28
Năm 2017 âm lịch là năm Đinh Dậu, người thuộc mệnh Hỏa, con trai là cung Khẩn Thủy, con gái là cung Cấn Thổ. Người tuổi Dậu thường cũng chính là con người thật của họ. Không có quá nhiều điều bí ẩn trong tính cách của con giáp này: họ không quá phức tạp, cũng chẳng quá sâu xa; nói đúng hơn họ rất thẳng thắn và cởi mở.
Bác nào cũng chê mở thớt - Thôi em chơi luôn vậy. Năm nay nhà em về sớm (Khoảng từ 7-10/01/2017). em sẽ cập nhật tình hình đường xá cho các Bác đi sau:
Em vừa đi NhaTrang về dc 2 ngày, do tính chất công việc nên em đi đường ven biển, và thôi rồi
1. Cung đường Lagi - Phan thiết
2. Cam ranh (Bưu điện Cam lâm) - Sân bay CR - Nha Trang
Hai đoạn này banh chành hết rồi - con Sedan của em đau khổ vô cùng.

* Các Bác rủ rê hẹn hò chặt chém cùng ngày về nhé
Happy new year - Anh em OS
Chính xác bác về ngày nào vậy? Em cũng định về khoảng này hoặc sớm hơn tý. Lộ trình dự kiến của bác như thế nào?

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Chính xác bác về ngày nào vậy? Em cũng định về khoảng này hoặc sớm hơn tý. Lộ trình dự kiến của bác như thế nào?
Chào Bác - Em vẫn chưa quyết. Nhưng sẽ lùi lại 1 hoặc 2 ngày. Vì ngày 10/01/2017 BXa nhà em còn có chút việc. Nên trong khoảng từ 11 - 14/01/2017. Có lẽ phải ngày 11/01 em mới xác nhận dc.
Vậy Bác tính ngày nào theo như kế hoạch của Bác??

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Năm nay chạy thử qlo 14 xem sao Vinhkhanh ơi
Có bác Ecosport (Năm rồi hư quả lốp Khi đổ xăng - bác nhớ không). Dự kiến khoảng 26.01 về đó/ đang dự kiến QL14.
Em rất máu đi - Đã dự kiến mấy lần rồi - Bác cho em cái cung đường xem sao? Vì em có 2 cháu nhỏ, nên cần chi tiết cho cung đường chưa đi lần nào. nếu ổn em sẽ chơi ngay - Em đã tham khảo, đoạn xuống TP Quảng Ngãi qua Ba Tơ. Bác có rành về mấy khúc này không??

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Chào các Bác - Em có lộ trình dự kiến về Quảng Ngãi theo cung đường rừng núi. Em tả chi tiết theo Google map. Các Bác vui lòng cho em ý kiến để điều chỉnh. Vì nhà em có thể chỉ đi 1 xe - mà lại có 2 cháu nhỏ 5T và 2T. Em là tài duy nhất.
1.Bình Dương - Gia Nghĩa: QL14 (Đoạn này em đi nhiều - Đường tốt Ok)
2.Gia Nghĩa - Buôn Ma Thuột: AH17 ( Em chưa đi bao giờ: Các Bác cho em hỏi -
Cung đường này, đẹp ở mức nào?
Có nhiều anh XXX đứng chơi không? lưu ý gì cần không?
Nếu ăn uống thì ăn ở đâu? Nghỉ ngủ? (Không cần xịn, chỉ cần sạch - có chỗ đậu xe, tiện đi lại)
**Theo Google map - Thấy chỉ theo Ql26 - vào QL29 tiếp tục vào QL19C và xuống Ql1A ở Quy Nhơn (Lộ trình này tổng 746KM): Em nghĩ theo lộ trình số 3 hay hơn.., Vì thế
3. Tiếp tục AH17 đi Buôn hồ - Pleiku - Kon Tum: ( Em chưa đi bao giờ: Các Bác cho em hỏi -
Cung đường này, đẹp ở mức nào?
Có nhiều anh XXX đứng chơi không? Lưu ý gì cần không
Nếu ăn uống thì ăn ở đâu? Nghỉ ngủ? (Không cần xịn, chỉ cần sạch - có chỗ đậu xe, tiện đi lại)
4.Kon tum --- Ql24 (AH132) sau đó xuống QL1A. ( Tổng cộng là 750KM - nhưng thấy thời gian dài hơn, theo google)
Dự kiến em sẽ đi 2 ngày - Vì thế các Bác giúp em chia cung đường giùm - và nên đi như vậy hay xiên qua đường khác để ngắm cảnh.
Mong chỉ giáo? Cám ơn

• Like
Reactions: sonhue