Tư Vấn Du Lịch VỀ QUÊ ĂN TẾT 2017

Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Chào các Bác - Em có lộ trình dự kiến về Quảng Ngãi theo cung đường rừng núi. Em tả chi tiết theo Google map. Các Bác vui lòng cho em ý kiến để điều chỉnh. Vì nhà em có thể chỉ đi 1 xe - mà lại có 2 cháu nhỏ 5T và 2T. Em là tài duy nhất.
1.Bình Dương - Gia Nghĩa: QL14 (Đoạn này em đi nhiều - Đường tốt Ok)
2.Gia Nghĩa - Buôn Ma Thuột: AH17 ( Em chưa đi bao giờ: Các Bác cho em hỏi -
Cung đường này, đẹp ở mức nào?
Có nhiều anh XXX đứng chơi không? lưu ý gì cần không?
Nếu ăn uống thì ăn ở đâu? Nghỉ ngủ? (Không cần xịn, chỉ cần sạch - có chỗ đậu xe, tiện đi lại)
**Theo Google map - Thấy chỉ theo Ql26 - vào QL29 tiếp tục vào QL19C và xuống Ql1A ở Quy Nhơn (Lộ trình này tổng 746KM): Em nghĩ theo lộ trình số 3 hay hơn.., Vì thế
3. Tiếp tục AH17 đi Buôn hồ - Pleiku - Kon Tum: ( Em chưa đi bao giờ: Các Bác cho em hỏi -
Có nhiều anh XXX đứng chơi không? Lưu ý gì cần không
Nếu ăn uống thì ăn ở đâu? Nghỉ ngủ? (Không cần xịn, chỉ cần sạch - có chỗ đậu xe, tiện đi lại)
4.Kon tum --- Ql24 (AH132) sau đó xuống QL1A. ( Tổng cộng là 750KM - nhưng thấy thời gian dài hơn, theo google)
Dự kiến em sẽ đi 2 ngày - Vì thế các Bác giúp em chia cung đường giùm - và nên đi như vậy hay xiên qua đường khác để ngắm cảnh.
Mong chỉ giáo? Cám ơn
Em vừa đi SGN-BMT nên có thể tư vấn thêm cho bác cung số 2.
-Cung đường số 2 từ Gia Nghĩa- BMT là đường rất đẹp nhé bác. Lưu ý biển tốc độ, cấm vượt và lấn làn.
-Xxx nhiều trạm, hôm em đi thấy chủ yếu canh xe tải và cũng có xe tuần dọc đường.
-QL 14 thu phí 4 trạm x35.000 VND
-Ăn uống ngủ nghỉ thì chắc cũng tùy, nếu ko cầu kỳ thì em thấy nhiều. Hôm em đi, ghé ăn trưa thị trấn Eatling, quán nướng thấy cũng ổn, giá hợp lý

• Like
Reactions: daeseejun2015
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Em vừa đi SGN-BMT nên có thể tư vấn thêm cho bác cung số 2.
-Cung đường số 2 từ Gia Nghĩa- BMT là đường rất đẹp nhé bác. Lưu ý biển tốc độ, cấm vượt và lấn làn.
-Xxx nhiều trạm, hôm em đi thấy chủ yếu canh xe tải và cũng có xe tuần dọc đường.
-QL 14 thu phí 4 trạm x35.000 VND
-Ăn uống ngủ nghỉ thì chắc cũng tùy, nếu ko cầu kỳ thì em thấy nhiều. Hôm em đi, ghé ăn trưa thị trấn Eatling, quán nướng thấy cũng ổn, giá hợp lý
Như vậy là ngày 1 yêm tâm rồi - Cám ơn Bác/
Có Bác nào cho em thêm thông tin của những cung còn lại không? Vãn cảnh chơi luôn. Có OS gợi ý ghé cửa khẩu Bờ y cho ngày 2 trước khi tiến về đích.

Hạng B1
8/4/15
51
24
8
TPHCM
Chào các Bác - Em có lộ trình dự kiến về Quảng Ngãi theo cung đường rừng núi. Em tả chi tiết theo Google map. Các Bác vui lòng cho em ý kiến để điều chỉnh. Vì nhà em có thể chỉ đi 1 xe - mà lại có 2 cháu nhỏ 5T và 2T. Em là tài duy nhất.
1.Bình Dương - Gia Nghĩa: QL14 (Đoạn này em đi nhiều - Đường tốt Ok)
2.Gia Nghĩa - Buôn Ma Thuột: AH17 ( Em chưa đi bao giờ: Các Bác cho em hỏi -
Có nhiều anh XXX đứng chơi không? lưu ý gì cần không?
**Theo Google map - Thấy chỉ theo Ql26 - vào QL29 tiếp tục vào QL19C và xuống Ql1A ở Quy Nhơn (Lộ trình này tổng 746KM): Em nghĩ theo lộ trình số 3 hay hơn.., Vì thế
3. Tiếp tục AH17 đi Buôn hồ - Pleiku - Kon Tum: ( Em chưa đi bao giờ: Các Bác cho em hỏi -
Có nhiều anh XXX đứng chơi không? Lưu ý gì cần không
4.Kon tum --- Ql24 (AH132) sau đó xuống QL1A. ( Tổng cộng là 750KM - nhưng thấy thời gian dài hơn, theo google)
Dự kiến em sẽ đi 2 ngày - Vì thế các Bác giúp em chia cung đường giùm - và nên đi như vậy hay xiên qua đường khác để ngắm cảnh.
Mong chỉ giáo? Cám ơn
3. Ql14 từ BMT đến KonTum đường xá cũng rất đẹp bác. Nói chung tuyến QL 14 nhiều xxx đứng, có xe tuần tra nữa nha bác. Bác nên lưu ý chung đừng vượt nơi cấm và quá tốc độ thôi. Bác đi sáng với chiều chập tối thì xe công nông hơi nhiều do công nhân đi làm rẫy.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng B2
23/4/09
329
63
28
Sài Gòn khói bụi
Bác @vinh khanh ơi, bác có thể tổng hợp giúp ngày về của các thành viên để dễ hẹn hò nhau không bác, giống năm ngoái đó.
Năm nay em về sáng 25al, chạy SG-NT, cung đường ngắn. Bác nào về cũng ngày thì hẹn hò nhau đi chung cho vui, trên đường tám bộ đàm cho đỡ chán.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
3. Ql14 từ BMT đến KonTum đường xá cũng rất đẹp bác. Nói chung tuyến QL 14 nhiều xxx đứng, có xe tuần tra nữa nha bác. Bác nên lưu ý chung đừng vượt nơi cấm và quá tốc độ thôi. Bác đi sáng với chiều chập tối thì xe công nông hơi nhiều do công nhân đi làm rẫy.
Cám ơn Bác - Hôm qua Bxa nhà em đã xong việc. Tụi em chờ thêm vài giấy tờ nữa vào thứ 3 tuần tới là ngày thứ 4 (11.01.2017) lên đường - Lịch trình em chốt hạ như sau:
* Ngày 1: Dĩ An - Buôn Mê Thuột (QL14 - AH17): Chơi chu du vài khung cảnh tại Buôn mê (Bác nào biết chỗ ăn, ngủ ở đây cho em xin làm tài liệu bỏ túi)
* Ngày 2: Buôn Mê - Cửa Khẩu Bờ Y (QL14A - AH17): Chơi loanh quanh đánh dấu quả ngã 3 đông dương - Quay lại Kontum nghỉ ngơi và thăm thú (Bác nào biết chỗ ăn ngỉ - thăm thú cho em xin bỏ túi luôn - Em xem trên mạng có món Xôi măng nổi tiếng - Bác nào biết chỉ em nhá)
* Ngày 3: Kontum - Ba tơ - QL1A Quảng Ngãi (QL24): Ghé chơi măng đen - Tuy nhiên lăn tăn nhất là chất lượng cung đường này, Nhiều Bác lưu ý em là nên đi tiếp từ Kontum - Quảng Nam - rồi quay lại QuangrNgai
Các Bác thấy sao?

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Bác @vinh khanh ơi, bác có thể tổng hợp giúp ngày về của các thành viên để dễ hẹn hò nhau không bác, giống năm ngoái đó.
Năm nay em về sáng 25al, chạy SG-NT, cung đường ngắn. Bác nào về cũng ngày thì hẹn hò nhau đi chung cho vui, trên đường tám bộ đàm cho đỡ chán.
Cái này Bác bảo anh em khác làm. Em đi sớm, nên không tập trung dc. Em chỉ cố gắng cập nhật tình hình đường xá cho những Bác đi sau thôi. Sorry Bác Sơn

Hạng B2
13/9/15
114
112
43
E cũng đang định 25AL về, ko biết bác Sơn về ngày nào để cho ae đu theo.
:3dchongchong:

Hạng B2
23/4/09
329
63
28
Sài Gòn khói bụi
Cái này Bác bảo anh em khác làm. Em đi sớm, nên không tập trung dc. Em chỉ cố gắng cập nhật tình hình đường xá cho những Bác đi sau thôi. Sorry Bác Sơn
Dạ, không có chi bác Vinh Khanh. Chúc bác và gia đình đón Tết vui. Bác nhớ cập nhật tình hình đường sá cho anh em đi sau được biết là quý rồi.

Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Chào các bác os.em mới đi công tác cách đây khoảng hơn tuần ra đến quảng ngãi, em đi quốc lộ 1A đường năm nay đi xấu hơn năm trước.nhiều đoạn đang sửa lại nhung ngắn thôi đường chặn lại cho đi qua chiều ngược lại các bác chú ý,từ phan thiết đi ra đến quảng ngãi em gặp năm chạm xxx.quaTP nha trang đến đoạn đường đang sửa em thấy xxx dùng máy sấy bắn tóc độ.nếu đi xe gầm thấp em thấy quốc lộ 1A vẫn đi tốt các bác. Tết 2017 sắp đến chúc các bác có chuyển đi vui vẻ và an toàn...