Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Re:Về quê ăn Tết,có Bác nào tham gia không?

Em, Bác Thanhdl23 và Taolaoxitbop đã về đến nơi bình an. Các Bác chí ý Đèo Cổ mã nhé, hôm qua em nhớ lầm là đèo Rọ tượng, Bình định rất nhiều trạm, đoạn Sa huỳnh Q Ngãi tuyệt đối tuân thủ tốc độ và đặc biệt là lấn vạch liền bị phạt rất nặng và ao hồ đồn là xe hơi không nhận $. Chúc các Bác thượng lộ bình an.

Tập Lái
9/5/08
11
1
1

Cám ơn bác chủ thớt và các bác đã thông tin!
Chúc các bác năm mới ang khang thịnh vượng!
Em đã về Thái bình an toàn vào 12g trưa 26!
Em xuất phát 12 g trưa 24 tại Vung tàu, Tối 8g30 nghỉ tại Nha Trang;
Giao luu voi 2 bá c ko phải OSer; sáng 4g ngay 25 bọn em xuất phát;
Trưa an com tại Cây Bàng Bình Định khi qua khỏi một cây cầu dài; Chiều 6g30 bọn em ăn cháo gà tại Đông Hà quảng trị; vì còn sớm lại có bác trong đoàn có bạn bắt đc dê núi tại Ninh Bình hơn nữa bọn em toàn Thanh niên, mỗi xe đều 1 lái chính 2 phụ nên quyết định xuyên luôn đêm sau một chầu caffe!
6g30 sá ng ra Nịnh bình ăn bát tiết canh dê nóng: thấy phừng phừng!
Cả đoàn chia tay; 12g em về thái Bình ăn trua xong thang đến 10g tối
MMột số thông tin:
1. XXX bắn tốc độ có ở đầu mỗi tỉnh lỵ; từ bình định đến Huế rải đều; từ quảng trị đến Ninh bình em chạy đêm nên bỏ qua
Cá c bác cứ thấy tốc hành chất lương cao chạy theo đoàn là 100% đúng; Ninh bình có camera ghi lấn vạch nội thị tuyệt đối để ý;
2. Đường trách Đà nẵng qua cầu vượt là rẽ phải ngay (30m) để lên cầu;
3. ĐĐường tránh Huế ko đi đc! Chạy thẳng vào TP Huế cứ thắng tiến khi nào gặp vòng xoay: bỏ qua đường 1, 2 trước mặt chạy vào đướng thứ 3 bên trái, qua cầu rẽ trái là ra AH1;
Chúc các bác còn trên đường "thuận buồm xuôi gió - thuận giò xuôi bướm"!!

Hạng D
12/9/09
3.760
3.222
113
49
PTSC - HCMC

Các bác chú ý, Đoạn Huế và Quảng Trị bắn tốc độ cả đêm. Đường HCM đoạn Quảng Bình và Hà Tĩnh cũng bắn tốc độ ban đêm.

Tập Lái
14/12/04
20
0
1
Ho Chi Minh City

Thưa các bác em đã về tới nhà an toàn.
XXX đông chưa bao giờ thấy, nên chạy mệt kinh khủng
Em chúc cả nhà năm mới vui vẻ hạnh phúc

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

Sau khi về quê, các Bác cũng dành chút thời gian quý báu để thông tin cho anh em biết các niềm vui hoặc nỗi buồn trên hành trình chúng ta đã đi để anh em có dịp đi sau cùng chia sẻ và rút kinh nghiệm nhé.
Chúc một mùa xuân an lành, hạnh phúc và tràn ngập yêu thương.
HẸN GĂP LẠI SÀI GÒN.
NÓ ĐẸP VÀ ĐÁNG YÊU HƠN TẤT CẢ MỌI NƠI MÀ CHÚNG TA ĐÃ TỪNG ĐẾN TRÊN ĐẤT NƯỚC NÀY.

Hạng D
26/12/09
1.110
622
113

Em xin có ý kiến là yêu cầu Bác Fil mở thớt Hình Ảnh chuyế đi về quê ăn tết cho tất cả các bác xuyên việc để chia sẽ những hình ảnh đẹp trên mọi miền đất nước ạh......
Những anh em ở lại lót dép chờ hình các bác đấy.....

Tập Lái
9/5/08
11
1
1

Mr Fil nói:
Sau khi về quê, các Bác cũng dành chút thời gian quý báu để thông tin cho anh em biết các niềm vui hoặc nỗi buồn trên hành trình chúng ta đã đi để anh em có dịp đi sau cùng chia sẻ và rút kinh nghiệm nhé.
Chúc một mùa xuân an lành, hạnh phúc và tràn ngập yêu thương.
HẸN GĂP LẠI SÀI GÒN.
NÓ ĐẸP VÀ ĐÁNG YÊU HƠN TẤT CẢ MỌI NƠI MÀ CHÚNG TA ĐÃ TỪNG ĐẾN TRÊN ĐẤT NƯỚC NÀY.
Bác Fil chu đáo nhiệt tình quá!
Đúng là bác mở thớt kinh nghiệm và hình ảnh chuyến xuôi vạn lý quá!

Hạng B2
26/11/11
183
4
0
Taliban

Khuya nay em xuất phát, tầm 7h sáng 29AL em có mặt nha Trang và sau đó tiếp tục về Huế. Các bác có thông tin v/v bắn tốc độ ban đêm cho em biết với. Em dự kiến với tốc độ tương đối cao cho kịp đón giao thừa ở Huế