Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Ngày 1 đi SG - Quy Nhơn: 4h sáng đi, 5h30 đến. Bác đi từ tốn không cần vội vàng.
Ngày 2 đi về Huế luôn
Nếu 3 ngày thì bác đi quá thoải mái
Bác cứ thoải mái đi, đừng rón rén, đường đẹp và an toàn, chiều về bác theo quốc lộ 14 qua tây nguyên đường cũng đẹp

Note: hồi xưa em mới có bằng lái đã đi xuyên Việt rồi, bác đừng ngại gì

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Sài Gòn - Huế 3 ngày 2 đêm di chuyển thì quá khỏe rồi bác, đường Tết coi vậy cũng ko đông lắm đâu.

Theo kinh nghiệm của mình:
  • Ngày 1: Sài Gòn - Phú Yên ~500km
  • Ngày 2: Phú Yên - Quảng Ngãi ~ 300km
  • Ngày 2: Quảng Ngãi - Huế ~200km

Hạng C
28/8/16
559
358
63
Cứ thư thả mà đi bác ah + đúng đường đúng tốc độ mà mần. Tới chỗ nào đẹp ghé nghỉ. Tà tà là cũng tới.
Chúc bác có chuyến đi vui.

Hạng B1
5/6/16
55
64
23
Thong thả thì 3 ngày, 2 ngày thì gấp lắm, chả chơi dc gì đâu
SG-Huế hơn 1000km, 2 ngày thì xác định mỗi ngày đi hơn 500km, 10 tiếng lái xe. Chưa kể đường dịp tết sẽ khá đông đúc.
Hoặc lúc đi thì 2 ngày, về 3 ngày. Điểm dừng thì bác xác định mấy chỗ xen kẻ nhau:
Đi: SG - Tuy Hòa - Huế
Về: Huế - Quy Nhơn - Nha Trang - SG
Cảm ơn bác. Mình đi 3 ngày lận mà :D
3 ngày 2 đêm, vừa đi vừa ngắm cảnh nữa thì bác chỉ còn có nửa ngày+1 đêm để chơi ở quê thôi.
Nếu đã vậy thì em nghĩ là bác không nên về (bằng cách tự chạy xe).
Còn nếu bác vẫn muốn đi thì ở trên đã có người tư vấn rồi đó bác. 5h sáng xuất phát từ SG, nghỉ trưa ở Ninh Thuận, nghỉ đêm ở Quy Nhơn. Vòng về nghỉ trưa ở Quảng Ngãi, nghỉ đêm ở Phan Rang. Tính tổng thì chắc bác tốn khoảng hơn 2.5 ngày ngồi trên xe và 2 đêm ở khách sạn dọc đường ... Khoảng cách SG-Huế là hơn 1100km, cho tài xe khách cũng không chạy từ sáng đến chiều tối mà tới nơi được. 5 năm nữa, có thêm cao tốc Dầu Giây-Phan Thiết, cao tốc Vĩnh Hảo-Cam Ranh với cao tốc Bình Định-Quảng Ngãi thì may ra.
Thú thật với bác là đi miền Tây hay Đà Lạt chơi mà đi 3 ngày 2 đêm em còn thấy ít, huống chi là bác về Huế thăm quê, vừa đi vừa ngắm cảnh.

Cảm ơn bác. Mà chắc bác đọc hoặc tính nhầm rồi, thời gian mình thoải mái nên ở quê được nhiều mà :D

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Nếu bác chủ muốn đi 1 tour 2 chiều mà không trùng lắp thì nên đi QL1 và về bằng QL14 (đường HCM)

• Ngày 1: SG - Phú Yên
  • Ngày 2: Phú Yên - Đà Nẵng
  • Ngày 3: Đà Nẵng - Huế (đến nhà luôn)

Chiều về:
  • Huế - Kontum
  • Kontum - Buôn Ma Thuột
  • Buôn Ma Thuột - Saigon

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
Kinh nghiệm đường trường mới 200km mà mấy anh xúi ngày đầu tiên quát ra tới Quy Nhơn, chắc ra tới anh chủ ngủ luôn tới hết tết quay vô quá.

Ngày đầu chỉ nên đi tới Phan Rang thôi, tìm chỗ nào ăn uống nghỉ ngơi sớm, qua hôm sau công lực phục hồi và vào đoạn đường cần tập trung (Từ Nha Trang trở ra Phú Yên nghe nói đường khá xấu), nhắm đi được tới đâu thì tới, thậm chí tới Đà Nẵng mà cảm thấy mệt hay buồn ngủ cũng đừng ráng, kiếm chỗ nghỉ liền.

Nên mang đồ ăn vặt trên xe, tới bữa chính không nên ăn no, nhất là bữa trưa, dễ buồn ngủ lắm. Khi bắt đầu thì mỗi đoạn chừng 1,5 tiếng thôi là nghỉ, quen rồi sẽ kéo dài ra chạy liên tục 2 tiếng. Chứ cảm thấy buồn ngủ mà cứ ráng là nguy hiểm lắm đó anh. Nó có tình trạng ngủ từ trong ruột ngủ ra, tới lúc đó an toàn của mình hoàn toàn nhờ vào may mắn, không nên chút nào.

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
- Nếu thu xếp được thì nên đi lệch ngày sẽ tránh dc xe đông, ví dụ thay vì đi 25 tết (thứ 7) thì anh đi 24 tết (thứ 6).

- Chưa chạy và ko quen chạy xa thì ngày đầu đến Nha Trang, 500Km là dc, 4h sáng xuất phát chạy tèn tèn tầm 1h chiều là đến rồi (đã tính nghỉ ngơi, cơm nước).

- SG - NT: từ Phan Thiết có thể đi theo cung ven biển Bàu Trắng sẽ chạy thoải mái nhẹ nhàng hơn so với QL1A, ngắm cảnh đẹp ... Ra đến Phan Rí cửa thì đi QL1A

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
như này đi bác, xác định vòng ra là chạy hết sức trong 2 ngày để về tới nhà đón Tết sớm, ngày đầu đi sớm chút và có thể nghỉ ở Tuy Hoà, hôm sau làm phát ra Huế luôn. vòng vô tàn tàn đi 3-4 ngày cũng được, vừa du xuân, vừa du lịch. Như vậy theo em là hợp lý nhất.

Hạng D
3/1/16
1.106
758
113
Kinh nghiệm đường trường mới 200km mà mấy anh xúi ngày đầu tiên quát ra tới Quy Nhơn, chắc ra tới anh chủ ngủ luôn tới hết tết quay vô quá.

Ngày đầu chỉ nên đi tới Phan Rang thôi, tìm chỗ nào ăn uống nghỉ ngơi sớm, qua hôm sau công lực phục hồi và vào đoạn đường cần tập trung (Từ Nha Trang trở ra Phú Yên nghe nói đường khá xấu), nhắm đi được tới đâu thì tới, thậm chí tới Đà Nẵng mà cảm thấy mệt hay buồn ngủ cũng đừng ráng, kiếm chỗ nghỉ liền.

Nên mang đồ ăn vặt trên xe, tới bữa chính không nên ăn no, nhất là bữa trưa, dễ buồn ngủ lắm. Khi bắt đầu thì mỗi đoạn chừng 1,5 tiếng thôi là nghỉ, quen rồi sẽ kéo dài ra chạy liên tục 2 tiếng. Chứ cảm thấy buồn ngủ mà cứ ráng là nguy hiểm lắm đó anh. Nó có tình trạng ngủ từ trong ruột ngủ ra, tới lúc đó an toàn của mình hoàn toàn nhờ vào may mắn, không nên chút nào.
Bác này tư vấn hay nè chủ thớt.

• Like
Reactions: Red Man