Thảo Luận Chung Về thẻ thu phí tự động

Hạng B2
21/11/18
131
746
93
Cho em hỏi ngu cái: VETC line riêng, ePass line riêng à. Có trạm chỉ dùng VETC, có trạm chỉ dùng ePass hay hai cái sử dụng như nhau? em cảm ơn.
2 cái như nhau, miễn có dán, còn tiền là qua được, trừ mấy chỗ không có cả VETC và Epass

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Cho em hỏi ngu cái: VETC line riêng, ePass line riêng à. Có trạm chỉ dùng VETC, có trạm chỉ dùng ePass hay hai cái sử dụng như nhau? em cảm ơn.
Liên thông rồi bác

Hạng D
3/7/14
2.803
10.673
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
VETC hiện có 1 tính năng hay hơn epass: OFF eTag khi cần thiết.

ví dụ: khi gửi xe lồng từ Nam ra Bắc
=> VETC vào app Off được: khi xe nằm trên lồng mà qua trạm thu phí tự động sẽ không bị trừ tiền.

còn ePass: thì sẽ bị trừ luôn, do app chưa có tính năng OFF.
cái này Viettel update server (thêm 1 pararam) & update app là xong.

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Hiện nay vẫn chưa thống nhất hết nên một số trạm thu phí chưa đồng bộ thẻ. Tuy nhiên, em thấy lạ là sao không link với tài khoản ngân hàng dạng credit để thanh toán cho tiện, mà bắt phải nạp tiền vào thẻ. Đối với xe cá nhân, em nạp 500k, đi vài tháng mới hết không sao, nhưng xe của doanh nghiệp, họp có vài trăm xe, phải nạp dư vài trăm triệu 1 tháng thì lại là vấn đề lớn.

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Hiện nay vẫn chưa thống nhất hết nên một số trạm thu phí chưa đồng bộ thẻ. Tuy nhiên, em thấy lạ là sao không link với tài khoản ngân hàng dạng credit để thanh toán cho tiện, mà bắt phải nạp tiền vào thẻ. Đối với xe cá nhân, em nạp 500k, đi vài tháng mới hết không sao, nhưng xe của doanh nghiệp, họp có vài trăm xe, phải nạp dư vài trăm triệu 1 tháng thì lại là vấn đề lớn.
xài Viettel pay là nối với the e-pass bình thường Viettel pay có thể kết nối với TK ngân hàng chuyển tiền qua lại được, thẻ credit thì thường mất phí khi lấy tiền nên sẽ khó.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác nào có biết xử dụng ePass trừ tiền vào tài khoản cá nhân liên kết như Vietel pay hay Momo, đi công việc thì cuối tháng yêu cầu cty thanh toán lại như thế nào (do không còn vé giấy) ? Xe riêng đi cả việc riêng và chung.

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Hình như dùng QR code để nạp tiền từ tk ngân hàng có mất phí phải không các bác. Mình bị trừ 80 k khi nạp 9 triệu.