Thảo Luận Chung Về thẻ thu phí tự động

Hạng D
8/10/11
3.066
5.933
133
Cái thẻ này thấy mấy bữa nay trên mấy cái hội nhân viên tới dán free quá trời.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.291
113
Mình cũng mới dán thẻ ePass. Nhân viên Viettel chỉ cách cài app ePass rồi bắn tiền từ ví Momo qua, xong rồi tới trạm cứ phi qua thôi nó tự động trừ tiền (trừ mấy trạm VETC ko chấp nhận thẻ ePass). Mua vé tháng là khi nào đi thường xuyên thôi.
trạm nào chấp nhận vetc là chấp nhận epass nhé anh.

Trừ mấy trạm chuẩn obu hoặc chuẩn tờ vé giấy như ql51 thì mới không có epass thôi.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.291
113
VETC hiện có 1 tính năng hay hơn epass: OFF eTag khi cần thiết.

ví dụ: khi gửi xe lồng từ Nam ra Bắc
=> VETC vào app Off được: khi xe nằm trên lồng mà qua trạm thu phí tự động sẽ không bị trừ tiền.

còn ePass: thì sẽ bị trừ luôn, do app chưa có tính năng OFF.
cái này Viettel update server (thêm 1 pararam) & update app là xong.
ủa... bỏ xe lồng, qua trạm ko quẹt được thẻ lấy gì trừ anh???

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Dán ở trạm Liên đầm à bác chủ, mình thấy xe nào qua cũng dán, dán thử, nạp tiền vào tài khoản. Là nó quét trừ tiền mỗi lần qua trạm thôi. Lần đầu thì nó active hơi chậm, cứ lủi xe vô đó, đợi vài giây cổng mở chứ không mở trước. Mình dạo một vòng bãi xe trong khách sạn, nhiều xe cũng dán epass với vetc :)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
6/8/16
2.420
18.291
113
Bác lạc hậu quá lạc hậu rồi. Nó nhận diện bằng sóng radio nhé
anh chắc ko? Nếu dùng sóng ràdio thì 2 xe qua trạm mà đang bật radio thôi là đủ nhiễu sóng rồi.
xe mình chạy hàng ngày qua cầu Phú Mỹ
lâu lâu vẫn chui vô làn trả tiền trong khi tk vẫn có tiền nè, có thấy bị trừ 2 lần hồi nào đâu.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Bác nào có biết xử dụng ePass trừ tiền vào tài khoản cá nhân liên kết như Vietel pay hay Momo, đi công việc thì cuối tháng yêu cầu cty thanh toán lại như thế nào (do không còn vé giấy) ? Xe riêng đi cả việc riêng và chung.
Bác 6 đăng ký epass, cài đặt app epass. Nó sẽ nhắn tin kích hoạt tài khoản đến số máy đăng ký (số này quan trọng nha, vì tất cả giao dịch sẽ thực hiện trên số điện thoại đăng ký (mỗi lần qua trạm thì nó sẽ nhắn tin về số điện thoại đăng ký),còn tên chủ xe và biển số xe thì hệ thống nó tự active vào). Trong cái app nó có chức năng liên kết viettelpay, theo thứ tự làm thì nó sẽ liên kết viettelpay, còn nạp trực tiếp thì ấn vào nạp tiền: có nhiều hình thức lựa chọn, Momo, Viettelpay, thẻ ATM nội địa, Visa hoặc Master.
Em đăng ký liên kết với Viettelpay nhưng nó chưa trừ tiền tại tài khoản Viettelpay vì khi dán có gấu ngồi kế bên hỏi dán gì, em nói dán để qua trạm tự động và phải có tiền, gấu đưa 5 xị nên em nạp luôn vô Epass, giờ nó trừ trong tài khoản epass trước rồi mới tới liên kết hay sao á, vì em qua trạm thì nó trừ tiền tại tài khoản epass.
Edit lại chút: Các anh có thể in hóa đơn điện tử tại trang web hoặc tại app để quyết toán nếu là xe công ty. Vấn đề này theo chính sách của từng công ty, vì em xe cá nhân nên không quan tâm đến hóa đơn lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/9/19
296
204
43
49
Tức nhỉ. Còn cái tram LT-DG, và QL 51 thì một mình 1 kiểu. Làm giảm sự tiến bộ của XH. Cao nhân nào chỉ cách bắt nó phải liên thông ?

• Haha
  • Like
Reactions: cdang and cruzexi