Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn
RE: Về xe Lexus GX470

Trích đoạn: mb_fan

Theo em, Over Drive thực ra là để xe xuống số, tạo khả năng để vượt. Bác muốn vượt thì gạt cần số qua dấu trừ, lúc về bình thường thì gạt về D. Thế thôi
Còn Rear Seat Entertainment thì chỉ có hãng lắp mới ok thôi. Mua cũ thì chắc không có đâu. Bác ra bác Phú HP xem bác ấy có cách gì không.
Còn Navigation thì theo em, bác nên bỏ hy vọng đi. Lúc mới mua GL, em cũng mong nhưng nghĩ lại, nước mình thị trường Navigation nhỏ, bản đồ thì thay đổi như chong chóng, đường xá không sắp xếp logic nên mấy hãng làm Navigation không làm bản đồ đâu. Nếu bác cần thì vào box GPS.

to mb-fan : cám ơn pác đã quân tâm đến nỗi thắc mắc của em

-Xe của em thự tự số như sau: P-R-N-D-4-3-2-L, vậy là lúc vượt em chuyển tự D sang 4 hả?
-Cho em xin số đt & đ/c của pác Phú HP với???
-Mà em cũng lo hệ thống điện mấy xe này tùm lum, tùm la, mở ra gắn vào có làm sao không? cả gia tài mới mua được con này( còn đang nợ đầm đìa) nó mà có mện hệ gì em sống seo nổi???:mad:
-À pác ở bển coi cái vụ air fresher mà hình miếng giấy treo tòng teng giá cả ra seo? mua gíup AE với (hậu tạ bằng mấy trai bia được không???

to DMV:
-Ah các pác ời cái vụ đổi hệ thống đo lường từ US sang France được không vậy, ý là từ mile=>km, mpg=>kpl, F=>C đó mà... em chạy nó cừ rối tinh cả lên...
Pác nào đã & đang đi GX470, chỉ em cái dzụ OD với huhuhu

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Trích đoạn: mb_fan

Theo em, Over Drive thực ra là để xe xuống số, tạo khả năng để vượt.

OD là số cuối cùng của xe, nó có tác dụng là giúp cho xe chạy đường trường ít hao xăng hơn.

Nếu xe không có nút này thì khi muốn vượt thì chỉ cần đạp ga hay gạt xuống 1 số là đủ.

DMV
Hạng B2
30/1/07
201
0
16

@trailangthang: Sorry bác mấy hôm nay em bận quá nên o trả lời bác đựơc. Mà bác mb_fan đã trả lời giúp rồi. Em đồng ý là bác nên mua cái entertainment system bên đó rồi cho người gắn luôn. Còn cái over drive thì khi bác vô số chạy tới thì sẽ vô nất D (có overdrive) dùng để chạy trong điều kiện bình thường. Khi bác lên hoặc xuống dốc, khi đi đèo có nhiều cua quẹo vận tốc phải thay đổi nhiều thì lắc nhẹ cái cần số qua trái (nất 4) thì sẽ o có OD để tránh hộp số phải chuyển đổi số liên tục. Muốn vượt thì như bác 911 đã nói. Việc chuyển đổi từ English sang metric thì hôm nào em ghé qua Lexus dealer hỏi giùm cho bác. Trong OS em biết có bác kngsoftware đang chạy 04 GX nhưng lâu rồi o thấy bác ấy post bài. Bác thử pm cho bác ấy xem.

@mb_fan: anh em tranh luận với nhau chứ đâu đến nổi cải lộn gì. Mình cũng quý bác vì còn nhỏ mà có kiến thức về xe, thạo tiếng Anh và ham muốn học hỏi. Tưởng bác có điều kiện lên SF thì anh em đi ăn 1 bữa làm quen. Tiếc là không được.

@nineeleven: bác cho em hỏi lúc bác còn đi chiếc BMW745 có bị hỏng hóc gì nhiều không ạ. Em đang tính múc chiếc 335iC mà cứ phân vân về vụ reliability. Không biết mấy năm gần đây BMW nó có improve chút nào không. Thanks bác.

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Bác DMV: Chiếc 745i thì máy móc thì rất ngon, chỉ có problem với software của IDrive mà thôi. Reliability của BMW đã tiến bộ rất nhiều trong những năm gần đây. Em không thích IDrive gì lắm, khó điều chỉnh HVAC hơn xe thường. Nếu bác không cần Nav và mua xe để dùng lâu dài thì order it without. Chiếc 335i dùng turbo, em không biết cái turbo này sẻ last được bao lâu, thông thường thì 50-70K miles thì phải thay turbo, mà turbo BMW thì không rẽ đâu bác. Nếu em thì em chỉ múc 328i coupe, rẻ hơn và an tâm hơn. Chúc bác may mắn.

DMV
Hạng B2
30/1/07
201
0
16

Bác 911: Em cũng đồng ý với bác vụ iDrive. Nav thì chắc em mua cái portable unit xài cũng được. Nếu mà em múc 335ic thì chắc hết warranty thì bán đổi chiếc khác, nên không sợ cái turbo bị hư. Em mới request giá qua Costco. Chiếc này mới ra nên không biết dealer bán trên hay dưới invoice.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Số điện thoại bác phú thì bác vào box OS-Mart mà tìm. Em khuyên là không nên độ lung tung, hệ thống điện của mấy xe hạng sang phức tạp lắm. Còn chuyển đổi đơn vị thì bác vào showroom của Toyota để NV kỹ thuật dùng máy set hệ thống. Chúc bác vui/
To bác DMV : thì em thấy hồi đó bác hơi gắt với em thôi. Có gì đâu. Hết tuần sau, tuần sau nữa ( khoảng 24-25/7), em về VN rồi. Em đi gần hết LA rồi. Tuần sau đi Gabazon Outlet, bác đánh giá như thế nào về khu này? Cho em ý kiến đi, nó có gì vui không? Cảm ơn bác.

DMV
Hạng B2
30/1/07
201
0
16

Bác mb_fan: Cái outlet đó thì em chưa đi bao giờ vì lần nào xuống đó chủ yếu là đi ăn đồ VN thôi. Bác cứ vào thử xem, nhưng đi với người quen thì chắc ăn nhất , nếu ngửơi đó biết giá. Nói là outlet chứ chưa chắc rẽ hơn bên ngoài. Nếu bác mua quần áo thấy giá thật rẽ thì nên coi chừng nhiều khi là hàng bị lổi nhỏ nên mới có giá đó thôi.

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Trích đoạn: DMV

Bác 911: Em cũng đồng ý với bác vụ iDrive. Nav thì chắc em mua cái portable unit xài cũng được. Nếu mà em múc 335ic thì chắc hết warranty thì bán đổi chiếc khác, nên không sợ cái turbo bị hư. Em mới request giá qua Costco. Chiếc này mới ra nên không biết dealer bán trên hay dưới invoice.

Nếu mà bác bán lại trong vòng 3-4 năm thì em nghĩ bác nên lấy Nav, bởi vì xe củ fully loaded dể bán hơn. Costco có lẻ bác sẻ được giá tốt. Một chiếc xe mới ra chắc BMW không giảm giá nhiều đâu, từ 1500 đến 2000 là cùng. Em có một ngừơi dượng bán xe cho hãng BMW ở SF nếu bác cần em sẻ đưa cho bác số DT

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: DMV

Bác mb_fan: Cái outlet đó thì em chưa đi bao giờ vì lần nào xuống đó chủ yếu là đi ăn đồ VN thôi. Bác cứ vào thử xem, nhưng đi với người quen thì chắc ăn nhất , nếu ngửơi đó biết giá. Nói là outlet chứ chưa chắc rẽ hơn bên ngoài. Nếu bác mua quần áo thấy giá thật rẽ thì nên coi chừng nhiều khi là hàng bị lổi nhỏ nên mới có giá đó thôi.
Em đi với đoàn nên chắc không sao. Em cũng đi nhiều Shopping Mall rồi nên cũng nắm giá 1 chút. Cảm ơn bác

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Bác mb_fan đã sưu tập được những em nào rồi?

Last edited by a moderator: