Tập Lái
18/2/08
47
0
0
44
RE: Vespa LX 125 có tốt không các bác?

Trích đoạn: M113

5l/100km gần bằng xe hơi rồi còn gì,con này mà các bác dám phi tới 70km thì ớn wá .LX có đặc diểm chạy chậm thì rung dữ lắm
phi tới 70 là chiện nhỏ như con thỏ bác. em còn phi em LX 125 của em len 100 trên hightway . em thề đó :D:D
Bác đi máu nhỉ.;)

Hạng B1
6/3/08
56
0
0
Re: RE: Vespa LX 125 có tốt không các bác?

con này uống xăng còn hơn em uống bia. nhưng có tiền chơi em này là nhất quả đất rồi các bác ạ!

Tập Lái
20/11/09
13
0
1
Re:Vespa LX 125 có tốt không các bác?

Em cũng đang tìm hiểu vấn đề này. Mong các bác cho ý kiến.
Cảm ơn các bác trước.
Chúc các bác dài ngày vui vẻ.

Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com
Re:Vespa LX 125 có tốt không các bác?

đã cưỡi LX150 (hàng Ý) nhiều, và sở hữu SH150i (hàng Ý), em có tí comment:

LX đề pa nghe không đỡ được, máy yếu hơn SH nhiều, xăng thì em thấy uống cỡ 5/3 SH, hỏng hóc thì không rõ, kiểu dáng thì em ứ thích

Còn một đặc điểm nữa: trọng tâm cao, bánh nhỏ, thế nên em thề là không bác nào dám đưa em nó lên 130 đâu (mà em nghĩ là với 10 sức ngựa thì lên 130 có vẻ không được khả thi cho lắm). ^^ SH thì em dám đoá ^^ (nhiều lần trên cao tốc Pháp Vân rồi ạ)

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
ơ...hơ...Bác giống Em ghê! Em "đếch" quan tâm đến xăng, yếu tố mình quan tâm là thời trang & và thoải mái! Em cũng chạy đủ các đời Vespa từ ET, LX, GT và đang tính mua chiếc Liberty nhập chạy thử xem sao! Và đây sẽ là lần đầu tiên đi dòng Pi mà không phải là Vespa Piaggio :)
Ricky_do nói:
Hồi đầu nhà em cũng có cái tâm lý xe Pi hao tiền tốn của hơn xe Hon, nhưng sau khi em dắt con GT về thì bán hết Hon để đổi Pi :D H nhà em cũng tương đối bộ Pi rồi : GT, LX, Zip, Lyberty, còn thiếu thằng Bervely và Mp3 nữa là đủ mặt anh tài :D. Nói chung đi xe nào cũng thế, 3000km thay nhớt, 5000km thay nhớt cầu, bảo dưỡng 3 tháng 1 lần thì chẳng sợ gì. Hon mà chỉ biết đổ xăng chạy thì cũng tã như Pi thôi, mà đồ SH hay PS gì gì đó các bác thử ra chợ hỏi xem rẻ hơn pi đc bao tiền nào. Xăng cộ thì con nào cũng như con nào, hơn nhau chừng nửa lít 100km ( tức 5k VNĐ) thì đắn đo làm gì khi mà chạy cái xe cả trăm chai. Ý em nó thế, em vẫn cứ thích Pi, mặc dù mai mốt muốn đổi xe thì lõ bỏ mịa :D

Hạng B1
20/1/09
88
0
0
43
Em thì có đến 04 xe vespa liền và cái cưới gần đây nhất là LX150 Việt nam. Các bác cứ kêu ầm lên là tốn xăng thi đi mịa nó wave cho lành, bệnh của Vespa khắp các diễn đàn nói rồi, nhưng fan của nó thì đầy. Sắp tới vp của Piaggio chuyển từ sing về VN tha hồ mà xem các dòng xe khác nhé!!!

Tập Lái
20/11/09
13
0
1

Có tiền chơi LX thì nghĩ gì chuyện xăng xe nữa bác. Thích thì múc liền...cho nóng. Hị hị..

Hạng B2
23/8/08
224
4
18

Vợ em cũng thích cái xe đắt tiền này mới chết chứ :)

Hạng B2
7/11/07
168
3
18

Xe này chị e phụ nữ đi rất đẹp, e cũng mới sắm một chiếc màu trắng cho vợ e. Tóm lại là Vespa nó thành một cái gọi là nét văn hóa, niềm đam mê bất tận rồi bác ạ. Bác nào khoái cảm giác lái thì cứ xe Nhật mà xúc...

Hạng C
17/12/08
792
100
43

E mới mua xe, bác nào biết cách làm cho tay ga LX150 VN nhẹ hơn được ko?????
Thanks các pác