Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Mình bảo dưỡng 12K km hết 4.2tr, vã mồi hôi. May mà đem theo thẻ visa để quẹt ;)
Tìm mấy cửa hàng nào chuyên Vespa giỏi tay nghề bên ngoài mà làm, đảm bảo ngon, bổ nhưng rẻ hơn được tí thôi.
Ông sửa xe còn nói tiền sửa nhiều hơn tiền bán xe, chỉ ai thích mới để mà đi thôi bác.

Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
Tìm mấy cửa hàng nào chuyên Vespa giỏi tay nghề bên ngoài mà làm, đảm bảo ngon, bổ nhưng rẻ hơn được tí thôi.
Ông sửa xe còn nói tiền sửa nhiều hơn tiền bán xe, chỉ ai thích mới để mà đi thôi bác.
Xe mua cho vợ đi nhưng từ hồi bị té xe đè gãy chân vợ mình sợ quay về Vision rùi :) Giờ thì để đó 1 tuần chạy 1,2 lần cho đỡ hư bình thôi. Đi xe này bảo dưỡng thì chả khác gì xe Đức so với xe Nhật.

• Like
Reactions: Nghiatvt
Tập Lái
21/2/17
14
11
3
38
dailyxevespa.com
Em mới sắm một chiếc, chạy cũng ổn lắm các bác ạ, xe nào mà chẳng hư hỏng nếu không biết bảo quản, em đi hơn 3000 km vẫn chỉ có thay nhớt chưa có phải thay thế hay sữa chữa gì. Máy cũng êm chứ không ồn như trước, mỗi cái không có ABS, nếu có nữa thì ngon. Chả là em cũng 1-2 lần thắng gấp mà phi thân lao lên trước rồi, nên có ABS cho an toàn. Đang chờ ko biết piaggio nó có lắp ABS riêng cho LX không, lỡ mua rồi biết sao đc.

Nói chung đi lại xài cũng ổn.