Hạng C
22/5/07
683
2
0
RE: Vết dán trên kính trước xe SF

xe của em cứ để đấy khoảng 1 thời gian đi rửa xe nhiều thì nó tự bay đi hết
để đấy thỉnh thoảng buồn đời ngồi cậy tí cho đỡ buồn,

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Dùng dao cạo nhưng phải có nước và phải khéo tay một chút để bề mặt của lưỡi dao nó ôm lấy mặt kính thì không có vấn đề gì đâu.

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Trích đoạn: tintin_tete

Anh cứ lấy Dao lam cà nhẹ là sạch, khỏi phải rữa tay :)

e bái phục các bác luôn! dùng dao cạo rất nguy hiểm, có thể làm chầy xước kính xe. các bác muốn lấy ra phải xit nước rửa kiến lên xe đởi khoản 15 -20' cho nước thấm vào dùng vải ướt chùi cho tới khi sạch nếu ko ra thì tiếp xịt thêm. Tuyệt đối ko dùng bất cứ cái gì vật nhọn vật bén thì để cạy khụi nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/1/08
360
6.339
93

kính của xe hơi được tráng một lớp bên trong để giữ cho mặt kính không bị vỡ khi va chạm, mà cÁC BÁC BIẾT lớp đó nằm ở chổ nào kô ? nếu biết thì vô tư vô tư, không có vấn đề của cái này nữa?:):):):)

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Hôm em đi dán kính V-Kool thấy mấy anh dán kính cũng lấy dao (dọc giấy) cạo mà có sao đâu nhỉ? Hay các anh ấy có mẹo gì ta nên tham khảo chăng???

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

to các Bác.
Em đa xịt RP7 rồi, vẫn không được. Cồn cũng dùng thử rồi, vẫn không được.
Chắc phải dùng Dao Phay thôi

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53

không biết các bác dán bằng loại băng dính gì mà khó thế nhỉ. em dán 2 loại: băng dính trong và băng dính 2 mặt, dính be bét luôn. hôm nay em lấy thử nước rửa kính con vịt (loại thường dùng ở nhà) và 1 cái khăn mặt bông, em xịt vào chỗ có băng dính rồi để 1 lúc ra lấy khăn mặt bông chà thật mạnh, nói chung là đi hết, có 1 số chỗ khó đi thì kết hợp với móng tay cái để cạy, sạch bong các bác ah. bác nào ở hnoi mà vẫn chưa làm được sạch pm cho em em qua chà thuê cho :)

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

Hyun dai VN dan khi nhập khẩu đấy bác ợ.
Số đt e là 0903212366, bác qua tẩy giùm em với.
Giá cả thỏa thuận theo lwowng công nhân trình độ cao. 10k đồng VN

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53

nhà bác ở đâu vậy, bác có thể đánh xe qua chỗ em được ko, em giảm cho bác 5k, chiêu đãi li cafe nữa.

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Trích đoạn: beautolover

nhà bác ở đâu vậy, bác có thể đánh xe qua chỗ em được ko, em giảm cho bác 5k, chiêu đãi li cafe nữa.

Được tẩy rửa kiểu này em thèm quá. Cho em đi tẩy ké với pác Mrbvn, :D:D:D