Hạng B2
5/1/08
360
6.339
93
RE: Vết dán trên kính trước xe SF

lấy lưỡi dao lam cầm uốn cọng lại theo đường kính rồi cạo nhẹ , mà mạnh cũng không sao dau mấy bác.[8|][8|][8|]

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Ôi giời! Theo em thì cứ mua chai aceton (loại các bà dùng để rửa sơn móng tay), dùng bông gòn thấm vào lau chùi là bay sạch keo mà... Aceton nó mạnh lắm, sơn còn bay tuốt luốt huống chi keo...

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội

@mrbvn: Có dịp thử nghiệm rùi. Tuần trước em đi qua BKK vào cửa hàng bán đồ chơi oto mua được một túi to các loại nước, kem tẩy rửa linh tinh trong đó có một hộp kem chuyên tẩy các vết sơn, nhựa, cứt chim, nhựa lá cây,.... thấy cậu sales nó demo trên vỏ một chú C200 thấy rất ngon. Tuần sau bác muốn thì allo em cho các thử nhé. Nhân tiện, em còn mấy lọ nước làm bóng, tẩy rửa các vết xước..... bác thích thì mình test luôn.

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

quote: bác KaKa - AC Milan

Trích đoạn: beautolover

nhà bác ở đâu vậy, bác có thể đánh xe qua chỗ em được ko, em giảm cho bác 5k, chiêu đãi li cafe nữa.

Được tẩy rửa kiểu này em thèm quá. Cho em đi tẩy ké với pác Mrbvn,

Nhà em ở Hoàng mai. Nhwng em hay ngồi ở cq, ngọc khánh và bà triệu. Lúc nào rỗi, Bác và em cùng alo cho bác Lover rồi đến.

Tập Lái
3/4/07
20
0
0

Nước rửa kính là ok bác ạ. Em mới tẩy mấy hôm trước thôi.

Tập Lái

Nếu vợ bác mà có đánh móng chân móng tay thì xin tí axeton chấm vào bông là đi hết.

Món này đã kiểm chứng khi con bé nhà em dán sticker lên màn tv, bóc + cạo mãi k sạch cái vết dính. Axeton vào phát là đi sạch.

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Trích đoạn: mrbvn

to các Bác.
Em đa xịt RP7 rồi, vẫn không được. Cồn cũng dùng thử rồi, vẫn không được.
Chắc phải dùng Dao Phay thôi
Bác mua bảo hiểm toàn bộ đi rồi dùng "hammer solution" xong gọi các anh ấy xuống làm cái kính mới :D

Hạng B2
8/11/07
203
3
18
Melbourne

Xe em cũng thế
em lấy giẻ ướt lướt qua rồi kỳ cho sạch nhưng chỉ có giấy là ra còn vết keo thì ko??

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Bác này hài hước nhỉ!
Trích đoạn: Hoang

Trích đoạn: mrbvn

to các Bác.
Em đa xịt RP7 rồi, vẫn không được. Cồn cũng dùng thử rồi, vẫn không được.
Chắc phải dùng Dao Phay thôi
Bác mua bảo hiểm toàn bộ đi rồi dùng "hammer solution" xong gọi các anh ấy xuống làm cái kính mới :D

Tập Lái
16/4/07
25
0
0

Em thấy cạo bằng dao xén giấy là đi hết. Hôm em lắp biển, cậu lắp biển dùng dao đó cạo đi hết, kính vẫn ngon bác a.