Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Mấy bác bắt bẻ ghê thật, không biết có hứng thú không hay chỉ vào để bắt bẻ câu chữ, nếu thế thì viết cỡ nào cũng khó mà hài lòng khách hàng khó tính nhất ở VN :).
Tiêu đề nghe shock, tại nó shock mà, có hãng xe nào đến hiện tại dám có gói bảo hành 6 năm không giới hạn km như BMW không, nên nó shock chút cũng có cái lý của họ. Giống như một số hãng xe khi đưa xe mới họ cũng có trào lưu đặt slogan nó hoành tráng chút như: Chúa tể đường phố...Bước vào thế giới thượng đỉnh...thế nên chuyện đó là bình thường, nếu như Lifan cũng làm gói 6 năm ntn thì lúc đó BMW mới là...không thức thời!
Còn một số bác chắc ít theo dõi các chương trình bảo hành của xe BMW nên chắc không biết là BMW có 2 gói bảo hành hiện tại cho tất cả các dòng xe là gói cơ bản 2 năm (thường thấy ở tất cả các hãng xe) và gói 5 năm (đến hiện tại cũng chỉ mới có ở hãng BMW - nghe đâu Mercedes cũng đang có ct tương tự) - Xin đưa thông tin cho các bác nắm nếu có hứng thú với xe BMW mua tại EA.

• Like
Reactions: cubibmw
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Haha, mới đọc cứ tưởng BMW làm cách mạng với việc bảo hành 6 năm không giới hạn số km cho TẤT CẢ xe BMW tại VN thì ủng hộ BMW tuyệt đối luôn, ai ngờ chỉ dành cho duy nhất series 5 sedan cuối dòng đời sản phẩm và thời gian giới hạn đến tháng 9 thôi... Đúng là ở VN cứ nói về oto là dễ bị hoang tưởng thật...
Giới hạn đến tháng 9 thôi, để các bác ham khuyến mãi không có thời gian chần chừ, quất nhanh quất lẹ :D . Có ngân hàng hỗ trợ nữa kìa, thiếu 1 ít cũng quất được.

Đến khi all new ra có hối hận cũng đã muộn :D

• Like
Reactions: laoshi
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
VIB cho vay lãi thấp thế chắc phải được EA bù lại. Vậy bác nào đủ tiền mua luôn không phải vay thì nhớ thương lượng sale bớt thêm khoảng này (khoảng EA phải chi cho VIB nếu khách vay)

• Like
Reactions: laoshi
Hạng B1
15/5/16
51
25
18
Mấy bác bắt bẻ ghê thật, không biết có hứng thú không hay chỉ vào để bắt bẻ câu chữ, nếu thế thì viết cỡ nào cũng khó mà hài lòng khách hàng khó tính nhất ở VN :).
Tiêu đề nghe shock, tại nó shock mà, có hãng xe nào đến hiện tại dám có gói bảo hành 6 năm không giới hạn km như BMW không, nên nó shock chút cũng có cái lý của họ. Giống như một số hãng xe khi đưa xe mới họ cũng có trào lưu đặt slogan nó hoành tráng chút như: Chúa tể đường phố...Bước vào thế giới thượng đỉnh...thế nên chuyện đó là bình thường, nếu như Lifan cũng làm gói 6 năm ntn thì lúc đó BMW mới là...không thức thời!
Còn một số bác chắc ít theo dõi các chương trình bảo hành của xe BMW nên chắc không biết là BMW có 2 gói bảo hành hiện tại cho tất cả các dòng xe là gói cơ bản 2 năm (thường thấy ở tất cả các hãng xe) và gói 5 năm (đến hiện tại cũng chỉ mới có ở hãng BMW - nghe đâu Mercedes cũng đang có ct tương tự) - Xin đưa thông tin cho các bác nắm nếu có hứng thú với xe BMW mua tại EA.
Dạo này hình như khong phải bác Moon ngày xưa. Nhắc đến EA là nhảy dựng lên. Bài này quảng cáo quá rõ rồi còn gì. Lưu ý điều kiện bảo hành chứ không phải hư là bảo hành miễn phí đâu các bác. Nội tiền công củng đủ mệt. Nghe nhân viên tư vấn EA nói mà lùng bùng lỗ tai. Bác nào đã vào EA bảo hành, bảo dưỡng định kỳ nói ý kiến xem nào.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Dạo này hình như khong phải bác Moon ngày xưa. Nhắc đến EA là nhảy dựng lên. Bài này quảng cáo quá rõ rồi còn gì. Lưu ý điều kiện bảo hành chứ không phải hư là bảo hành miễn phí đâu các bác. Nội tiền công củng đủ mệt. Nghe nhân viên tư vấn EA nói mà lùng bùng lỗ tai. Bác nào đã vào EA bảo hành, bảo dưỡng định kỳ nói ý kiến xem nào.

Hihi em vẫn là moon hồi trước chứ kg có "bán" nick đâu ạ! EA em cũng chê khâu dịch vụ tè le mà, chắc ít để ý, nhưng em thấy họ cũng có vài điểm được nên em cũng theo ý cá nhân em bênh được chứ!?
Em chỉ hơi cứng với một số bác (em cam đoan kg biết tí gì về EA hay BMW) khi nghe theo cũng nhảy vào comment cho có!
Còn chuyện quảng cáo: khối bài quảng cáo trong này sao các bác không vào nói? Còn quảng cáo này là của otosaigon viết chứ chả phải EA viết, EA chả có nick chính thức nào trong otosaigon trừ các bạn sales.
Bảo hành nào cũng kèm điều kiện mà chứ đâu riêng gì xe cộ, chuyện đó là bình thường, người tiêu dùng nên hiểu càng rõ và nắm được cái lợi của mình càng nhiều càng tốt. Đâu ai bắt các bác phải mua hàng khi chưa thông, tiền trong túi mình mà!
Còn việc bảo hành bảo dưỡng trong EA đúng là quá tải nên họ phải cứng nhắc trong việc đặt lịch cũng như kiên quyết từ chối các trường hợp chen ngang, cũng như văn hóa xếp hàng đấy thôi! Bác thử xếp hàng rồi có người chen ngang bác nghĩ thế nào? Còn cái chưa được của EA chính là chỗ họ không có đưa đến cho khách hàng dịch vụ bảo dưỡng thuận tiện hơn, nhanh hơn các hãng khác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: BMW330i and PUTINA