Vì sao CSGT ở xứ mình không phạt hoặc ít phạt người đi xe đạp đi vào làn ô tô?

• Mức phạt thấp, phạt không bỏ

Bình chọn: 19 70,4%
  • Quá đông, không phạt nổi

Bình chọn: 5 18,5%
  • Rạng sáng, chưa đến giờ công tác

Bình chọn: 3 11,1%

• Total voters
    27
Hạng F
29/10/16
11.798
23.461
113
Pháp
Tội cứ tính biểu khung tội như nhau thôi.
Barem tội có quy định cả rồi.
Phải nói là ai tội nhẹ hơn.
Thì tất nhiên đại gia tội phải nhẹ hơn.
Sai ....cùng tội ...vượt đèn đò, đi ngược chiều, ở VN thì CSGT núm ai và tiền phạt thế nào :):):)
dị nhiên nắm thằng có tóc chứ ai nắm tóc thằng trọc ....

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Sai ....cùng tội ...vượt đèn đò, đi ngược chiều, ở VN thì CSGT núm ai và tiền phạt thế nào :):):)
dị nhiên nắm thằng có tóc chứ ai nắm tóc thằng trọc ....
Thằng xe đạp lắm tội nhỉ

• Haha
Reactions: Osin
Hạng D
9/1/15
2.619
3.934
113
40
bắt mấy thằng đi xe đạp chi, dù toàn dân giàu không đấy vì mấy xe đạp này bèo gì cũng cả chục củ. Nhưng bọn này đi xe thể dục giỏi lắm mang trong người tầm vài chục k ah.
Theo Tôi đối với thể loại này thì cho CSGT bắn bỏ tại chổ. thứ loại tiền có não có mà ý thức không có sống chỉ làm khổ người khác.

Hạng D
17/8/09
3.339
30.666
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Cá nhân em nếu phát hiện đối tượng vi phạm. Thì ngoài xử phát hành chánh, nên bổ sung thêm hình phạt bổ sung là tịch thu phương tiện và quần áo luôn. Cho ở truồng đi bộ về nhà.

• Haha
Hạng D
18/2/10
3.166
2.962
113
Cám ơn bác .... đã cho lời ....đúng giải đáp, bây giờ em phản biện nha ..

Cùng điều kiện trên, có điều không phải giết người mà là đụng xe ...thì ai tội nặng hơn :):):) hay vi phạm luật lệ ...

Tranh luận khá vui ... hy vọng có những giây phút thư thả ... em mời bác
Có câu đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, nếu cùng điều kiện trên-cùng động cơ gây án... thì chắc chắn người ăn xin tội nặng hơn! Trừ khi người ăn xin bất chính thôi :D . Còn cụ thể ntn thì em ko rõ thì nhiều vụ chờ hoài mới ra được kết luận ???

• Like
Hạng D
18/2/10
3.166
2.962
113
2021, 61tr là bản thương mại anh ah, đã ngưng sản xuất 2 năm rồi. Còn đây là chiếc hãng retro lại theo đơn đặt hàng của em anh ạ. Mời anh xem quá trình đặt hàng:
Em cũng mê xe mà chưa tìm được lý do để chạy xe, em mà chạy xe đạp chắc mồ hôi hơn tắm, retro x2 không bác ?

Hạng D
18/2/10
3.166
2.962
113
Lũ 2B ý thức đb như nhau
Mình thì không thích quan điểm này, xe gì cũng có người này người kia, dù 90% 2B ý thức tệ thì cũng còn 10% khác, nên không gắn mác toàn bộ được!
4B xúc vật cũng đầy đường, không lẽ giờ kêu lũ 4B ?