Vì sao CSGT ở xứ mình không phạt hoặc ít phạt người đi xe đạp đi vào làn ô tô?

• Mức phạt thấp, phạt không bỏ

Bình chọn: 19 70,4%
  • Quá đông, không phạt nổi

Bình chọn: 5 18,5%
  • Rạng sáng, chưa đến giờ công tác

Bình chọn: 3 11,1%

• Total voters
    27
Hạng D
20/9/16
1.811
2.370
113
Mình thì không thích quan điểm này, xe gì cũng có người này người kia, dù 90% 2B ý thức tệ thì cũng còn 10% khác, nên không gắn mác toàn bộ được!
4B xúc vật cũng đầy đường, không lẽ giờ kêu lũ 4B ?
Tính theo tỷ lệ thôi, 100 oto mới có 1 thằng ngu, trong khi 1000 xe máy thì có 999 thằng chạy ngu

• Like
Reactions: Osin
9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
Theo em được biết, và có nhiều câu chuyện đã xãy ra thì ... không biết ...thì không tội có phải không bác.:):):)

Nhưng phản luận của em về bài trên ...nếu như bác vi phạm pháp luật, cùng tội danh, nguyên nhân, nhưng tại sao có người phán nhẹ, kẽ phán nặng. Thí dụ cụ thể ....vượt đèn đỏ

Nó đi xe đạp với giá nầy thì xong hàng ...
Cái đồ cổ nầy còn đắt nửa ....hơn cả xe 4B
Sai rồi, mời học lại môn pháp luật.
Đã nói bình đẳng có nghĩa là như nhao. Biết hay k biết, quan hay dân đều có tội sạch.
Còn việc ai bắt, bắt ai, ai xử, xử ai thì em không bàn nha. Đã có yếu tố con người thì nó sẽ có sai số và là một biến đột biên luôn.

• Haha
Hạng F
29/10/16
11.798
23.462
113
Pháp
Mình thì không thích quan điểm này, xe gì cũng có người này người kia, dù 90% 2B ý thức tệ thì cũng còn 10% khác, nên không gắn mác toàn bộ được!
4B xúc vật cũng đầy đường, không lẽ giờ kêu lũ 4B ?
Khác rất nhiều, em thường viết là : cầm 4B với tư duy 2B rất nguy hiểm, bác mà thấy người cầm 2B với tư duy 4B là biết ngay họ lái thế nào

Hạng F
29/10/16
11.798
23.462
113
Pháp
Sai rồi, mời học lại môn pháp luật.
Đã nói bình đẳng có nghĩa là như nhao. Biết hay k biết, quan hay dân đều có tội sạch.
Còn việc ai bắt, bắt ai, ai xử, xử ai thì em không bàn nha. Đã có yếu tố con người thì nó sẽ có sai số và là một biến đột biên luôn.
Tùy theo bên nào, ở đâu công thức 5W là quang trọng khi bàn đến một vấn đề
Vấn đề không biết không tội đã có tiền lệ rồi

TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
210
1.756
93
Mọi công dân đều bình đẳng trước Pháp luật bác ơi, từ ngàn xưa có cụ Bao dám tuyên bố thiên tử phạm tội cũng xử như thứ dân còn gì.

Trách nhiệm và nghĩa vụ của công dân là sống là làm việc theo Pháp luật, ko thể nói ko biết là vô tội được.

Ông thầy dạy Luật của mình từng nói là trong xã hội quá độ này, chỉ có tầng lớp trung lưu sợ Pháp luật, còn Thượng và Hạ thì bất chấp, nhưng mình ngẫm nghĩ thì quan điểm này cũng có thể đúng cho những xứ sở khác.

• Like
Hạng B2
26/7/15
335
515
93
69
Có trường hợp nào bị tông trong làn oto chưa mấy anh?
nhớ không nhầm thì ngay ở cung đường PVĐ, có xe 4b nào đó đã tông vào đoàn xe đạp trong làn o tô, thương vong la liệt, mà sau đó tình trạng vẫn rứa!!!... :oops:

Hạng B2
25/4/19
153
609
94
38
Ở xứ mình thì người ta lo bị phạt hơn là lo cho tính mạng, do đó đối tượng bị phạt càng nặng thì càng có xu hướng tôn trọng luật giao thông hơn, thứ tự là: Xe hơi - Xe máy - Xe đạp - người đi bộ. Nên đừng hỏi vì sao SGGT ít phạt xe đạp

9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
qua bên Mỹ, không biết gì, cảnh sát nó bảo giơ tay lên, đếch giơ lên. thò tay vào túi quần. Nó bắn chết cmn luôn. thế thì có còn không biết không có tội không???