Hạng B2
24/9/04
133
0
0
RE: Toyota:OK/nhưng em ko thích Lexus

Theo em dân ta thích xe Toyota - lý do quan trọng nhất là nó tốt. Còn ở VN nó bán đắt mà vẫn chiếm 30%-40% thị phần thì có mà điên thì mới hạ giá, liệu các bác là Toyota thì các bác có hạ giá không. Xe của Toyota ở Châu Âu không được chuộng bằng xe của Đức, dân Mỹ có thể vẫn mua xe GM, Ford, Chrysler nhiều hơn, nhưng không thể phủ nhận là xe Toyota bền, tỷ lệ giá cả và chất lượng rất cạnh tranh.
Đây nữa câu lạc bộ oto ADAC ở Đức vừ công bố xe của năm: xếp thứ nhất Volkswagen Passat, 2 BMW series-3, 3 Opel Zafira. Nhưng xe tốt nhất trong năm là ... Toyota Yaris, 2 Mazda-6, 3 Audi A2

các bác tranh luận ác thật, xem chừng bác nào cũng có lý cả:D

riêng iem thì đừng hòng thằng TO nó lấy được xiền của em, vì iem rất ghét TO, đơn giản là ... ghét thế thôi, chứ cóc có lý do gì cả:D (các cụ bảo ghét ai ghét cả tướng đi là vậy,hehehe)

nói cho vui thế, nhưng thực ra em thấy To nhiều người đi quá, chán.;)

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: fots

các bác tranh luận ác thật, xem chừng bác nào cũng có lý cả:D

riêng iem thì đừng hòng thằng TO nó lấy được xiền của em, vì iem rất ghét TO, đơn giản là ... ghét thế thôi, chứ cóc có lý do gì cả:D (các cụ bảo ghét ai ghét cả tướng đi là vậy,hehehe)
nói cho vui thế, nhưng thực ra em thấy To nhiều người đi quá, chán.;)
còn em thì em sẽ nói là em thích vì đơn giản là thích. Nhiều người đi thế thì chắc là cũng có cái hay để thích đấy chứ.:D
Nói gì thì nói, có thể mình không thích(lắm) nhưng túi tiền của mình nó thích. Nếu Dân mình có nhiều sự lựa chọn như Công Dân Châu Âu thì chắc là cái túi của mình nó cũng sẽ thích giống mình thôi.
Kính bác.

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Xe nào cũng có đẳng cấp nhất định của nó, vấn đề là giá, hình ảnh thương hiệu, chất lượng sử dụng cân đối với nhau.
Nếu chạy 150-180km/h thì xe châu Âu là nhất, đặc biệt xe Đức như Mer, BMW, Audi, Porche, v.v. Nhưng chạy 100-120 km/h thì xe Nhật Toy, Nis, Honda, Mazda là rất okay, ít hỏng vặt. Nếu chạy 70-80 km/h như Việt Nam thì Matiz, CD5 vẫn quá okay. Nếu đi trong tp chạy 30-50 km/h thì xe nào cũng không khác nhau mấy về chất lượng sử dụng. Vấn đề quan trọng ôto không chỉ là phương tiện vận chuyển mà còn hơn thế nữa phải không các bác.
Nếu tiền nhều, cũng nên mua chiếc E280 mà bay để biết mùi vị cuộc đời, các bác nhở?