Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Người chê TOY là người lớn, người mua TOY là trẻ con. Ặc!
Thị trường người mua theo tâm lý bầy đàn thì không trẻ con chứ là gì. Tre con nó ăn kẹo vì thấy bạn nó cũng ăn kẹo đó chứ nó có hiểu cái kẹo đó độc hại ra sao. Một thị trường Mua xe theo tâm lý thì chỉ như đứa con nít thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: super7series
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
À,... thì ra em cũng gà thật.

Đi con Altis 90K km rồi bán, đi con Camlỳ 50K miles rồi mà chả biết chúng nó hạng gì, có được ưa chuộng hay không, doanh số ở Mỹ và thế giới ra sao...

Thôi thì cứ an phận, gà già ăn quẫn cối xay thế này: Nếu mình chưa đủ điều kiện để đi xe sang, xe độc, thì cứ theo bầy đàn cho chắc.

Taxi thì đã sao? Trên phim thấy Mer E-Class cũng chạy taxi đầy đường ở Châu Âu đó.
Anh thích theo bầy đàn là chuyện của anh chứ mắc gì anh bảo vệ Toyota khi nó cung cấp xe thiếu an toàn giá cao ở VN. Anh không tìm hiểu thế giới ra sau thì để người khác cung cấp thêm thông tin cho những người thiếu thông tin. Anh ca mướn cho nó để làm gì?

• Like
Reactions: super7series
Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Thị trường người mua theo tâm lý bầy đàn thì không trẻ con chứ là gì. Tre con nó ăn kẹo vì thấy bạn nó cũng ăn kẹo đó chứ nó có hiểu cái kẹo đó độc hại ra sao. Một thị trường Mua xe theo tâm lý thì chỉ như đứa con nít thôi.
ùa,vậy cứ xe nào bán chạy thì đều là mua xe theo tâm lý như trẻ con hả cụ

bất kỳ dòng xe nào bán tốt nhất thì chứng tỏ nó phù hợp nhất chứ ko phải xe tốt nhất.
nói như cụ Ford Ranger ở VN bán chạy còn bền Thái Lan chỉ bình thường vậy hóa ra dân Thái thông minh hay dân VN thông minh

Hạng D
8/5/16
2.226
5.955
113

bất kỳ dòng xe nào bán tốt nhất thì chứng tỏ nó phù hợp nhất chứ ko phải xe tốt nhất.
nói như cụ Ford Ranger ở VN bán chạy còn bền Thái Lan chỉ bình thường vậy hóa ra dân Thái thông minh hay dân VN thông minh
Một trong những cái "phù hợp" nhất của Toy ở VN đó là "phù hợp" với ý thức về an toàn gt còn kém của VN chúng ta. Toy VN đã nghiên cứu và tận dụng triệt để cái "phù hợp" này để kd và kiếm lợi nhuận cao hơn, không chỉ ở VN mà còn ở các nước khác cũng có đặc điểm chung là ý thức an toàn gt thấp như các nước ĐNA, TL, Châu Phi ...
Đúng là xe Toy ở VN nó phù hợp nhiều thứ đối với đại đa số người dùng VN trước giờ, nhg với tình rất rất nhiều tai nạn liên quan Toy VN gần đây đã cho thấy một sự "bất hợp lý" (không còn phù hợp nữa), hãng phải xem lại chất lượng, điều chỉnh lại cho nó "phù hợp" chứ!
P/S ý kiến của em về vđ này là nói về trach nhiệm của hãng sx, chẳng liên quan gì đến việc anti hay phá nồi cơm của ai cả. Mà ai đó đang ăn cơm bằng sự bán rẻ mạng sống đồng bào cũng nên suy nghĩ lại, làm ơn làm phước tấu lên hãng dùm!

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
8/5/16
2.226
5.955
113

Ko biết dân nào thông minh hơn nhưng ý thức an toàn giao thông thì dân Thái xem xem VN chúng ta, thậm chí là tệ hơn.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Một trong những cái "phù hợp" nhất của Toy ở VN đó là "phù hợp" với ý thức về an toàn gt còn kém của VN chúng ta. Toy VN đã nghiên cứu và tận dụng triệt để cái "phù hợp" này để kd và kiếm lợi nhuận cao hơn, không chỉ ở VN mà còn ở các nước khác cũng có đặc điểm chung là ý thức an toàn gt thấp như các nước ĐNA, TL, Châu Phi ...
Đúng là xe Toy ở VN nó phù hợp nhiều thứ đối với đại đa số người dùng VN trước giờ, nhg với tình rất rất nhiều tai nạn liên quan Toy VN gần đây đã cho thấy một sự "bất hợp lý" (không còn phù hợp nữa), hãng phải xem lại chất lượng, điều chỉnh lại cho nó "phù hợp" chứ!
P/S ý kiến của em về vđ này là nói về trach nhiệm của hãng sx, chẳng liên quan gì đến việc anti hay phá nồi cơm của ai cả. Mà ai đó đang ăn cơm bằng sự bán rẻ mạng sống đồng bào cũng nên suy nghĩ lại, làm ơn làm phước tấu lên hãng dùm!
nói thật nhé,cụ có bao nhiêu số liệu chứng minh xe Toyota đi chết người tỉ lệ cao hơn mà phán như thật,trên mạng cũng chỉ là 1 phần vì thông tin trên mạng rất dễ bị sai lệch.
Còn những dòng xe bán chạy thì thật sự phù hợp về giá -ít nhất người dân cũng có xe đi còn hơn không có, nói như cụ nên cấm hết mấy xe của VN tự làm như Vinaxuki,Mekong.. hay xe UAZ của Nga mới vào,hay xe Trung Quốc hoặc xe nhập từ Ấn Độ kìa,nó còn kém an toàn gấp nhiều lần đó.
Còn xe bán phải theo thị hiếu,thị trường là hiển nhiên,thử xem các hãng xe châu Âu sản xuất ở nước ngoài có đạt chất lượng như chính bên châu Âu ko khi mà quy định khác nhau,hãng Renault có con xe bị đánh giá kém an toàn nhất thế giới bán ở Ấn Độ đó,mấy con Huyndai I10 nhập từ Ấn về VN nó cũng là xe cỏ bên Ấn sao cụ ko chê đi.
được voi đòi tiên,muốn xe rẻ mà còn đòi tốt thì đào đâu ra; những dòng xe bán tốt nhất ở VN cũng thuộc hạng rẻ của phân khúc chứ chưa chắc phải là xe tốt nhất; xe bán tốt ngoài giá ra còn chế độ bảo hành bão dưỡng,hệ thống đại lý chăm sóc KH,độ bền ...
Nếu ko cụ kể cho em dòng xe nào mà cụ bảo tốt nhất trên thế giới em xem nào.
Tùy từng thị trường mỗi hãng có chiến lược khác nhau,cách tiếp cận khác nhau nên doanh số khác nhau. Cứ chê Toyota kém nên ko bán dc ở châu Âu,thử hỏi xem ngoài Ford do có truyền thống cả 100 năm bên Âu thì có hãng nào nằm ngoài cựu lục địa đâu. GM phải rút hoàn toàn khỏi châu Âu,và trên sân nhà Mỹ còn thua cả Toyota nhưng ở Trung Quốc thì GM và Volwagen lại là bá chủ,Ford lại ko có tuổi j ở Trung Quốc; còn ở Nam Mỹ thì Fiat là bá nhất trong khi Fiat ngoài Âu ra thì bình thường.
cứ xem giá xe và mức độ thông dụng của dòng Inova,FT ở VN thì có thể thấy chúng rẻ nhất phân khúc rồi;hay là cụ nghĩ mấy dòng này trang bị tốt lên,bán đắt hơn thì mới gọi là vì người tiêu dùng VN; sao cụ ko nghĩ các hãng khác giảm giá xe : dòng Everest và Pajero Sport về thấp ngang FT mà vẫn giữ nguyên trang bị như ban đầu đi;

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Anh thích theo bầy đàn là chuyện của anh chứ mắc gì anh bảo vệ Toyota khi nó cung cấp xe thiếu an toàn giá cao ở VN. Anh không tìm hiểu thế giới ra sau thì để người khác cung cấp thêm thông tin cho những người thiếu thông tin. Anh ca mướn cho nó để làm gì?
Anh xem lại mình ca cho TOY LD như thế nào? Mình chỉ phản biện những kết luận vô căn cứ của các anh DLV Anti TOY thôi.

Còn chuyện mình có theo bầy đàn, có tìm hiểu thế giới hay không thì chắc không cần phải giải thích với các anh.
Chỉ nói thêm cho anh rõ: G/đ mình 3 chiếc xe thì 3 hiệu khác nhau và trong đó chả còn con nào của TOY LD.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Ở cái xứ sở thiên đường này mà cũng có 1 số người cứ đi so VN vs mấy nước thế giới là sao nhỉ? so với thằng lào đã ăn được chưa mà lại đòi so với châu âu.
Toy bên mỹ giá rẻ full op nên ko có gì phải bàn cãi,còn ở VN ???? =))
Nếu muốn đem thì đem cái doanh số VN ra mà nc nhé.Ở VN thì nc VN đi,đừng ăn khoai lang nói chuyện thế giới vì đơn giản gái mỹ khác gái việt,cam mỹ khác cam việt.Thế nhé
Mệt với anh rồi đấy.
Nếu anh tinh ý 1 chút anh sẽ hiểu tại sao tôi dùng từ "miles" mà không dùng từ "km" khi nói về con Cam nhà tôi.
Mà Cam Việt thì đã sao?, Cam chạy taxi thì đã sao? Cam Việt tuổi gì (doanh số hàng tháng/quý/năm/thập kỷ) so với con xe hạng D nào?
Chính xác là vios và fortuner được nhiều người thích nhất mới chính xác.Còn phân khúc C D có tuổi gì mà phán toyota được nhiều người thích nhất???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Thế chú bênh anh toy làm gì? có phải nhân viên bán hàng của toy lên đây tìm kiếm khách hàng đặng mua mẹc chạy ko?
Thế thì mình nói thẳng mà mình cực ghét con vios dù nó là dòng B bán chạy nhất vì : ai nói xe toy bền ko rõ chứ hỏng vặt miết : hư roăn xu cốp hoài,cháy cầu chì,cháy đèn,máy phát cũng nhỉnh hơn con morning tầm 50000km,lên số 2 thường ga ì phát ra tiếng lạ ( tùy theo xe),op thì hầu như ko có và giá bán thì trên mây xanh,thà như con civic xe ngon giá cao ngất ngưởng nó đẹp nó có quyền chảnh,đằng này xấu rồi còn chảnh mà nhiều người cứ bu vào.Thật ko thể tin được.......
Mình làm công bộc/đày tớ, anh ạ.