Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Bác cho em hỏi cái xe thằng Nhật, Hàn nó sản xuất bán thấy bà nội mới dc giá có 400tr, còn VN đến tay người dân 1ty2, vậy 800tr kia đã được dùng vào việc gì mà không thay đổi được cái số mệnh xe bus, tàu điện ngầm. Triều tiên nó bị cấm vận thế, mà khi ba em sinh ra thì nó đã có hệ thống tàu điện ngầm, giờ ổng có cháu nội rồi mà VN vẫn chưa thấy đâu.
Người dân ta hiện nay họ có bất bình ghe gớm lắm với tiền của công sức họ bỏ ra, nhưng kg thể làm sao được. vậy nên họ ra đường và xả vào đó thôi.
Vậy trước hết bác phải tìm hiểu xem thuế bảo vệ môi trường thu qua xăng đang được sử dụng vào việc gì mà hàng ngày người dân vẫn cứ được hít thở hàng tá khói bụi vào trong phổi ? Ở Vn có nhiều thuế kỳ lạ lắm. Có nhiều loại thuế cao chỉ đơn giản vì... các nước khác nó cũng ở mức cao. Vì nó ở mức cao nên ta cũng phải cao cho bằng bạn bằng bè.
Hiện nay các lờ đờ vẫn cứ lấy ví dụ về giá xe ô tô ở Sing để làm chuẩn mực mỗi khi người dân kêu ca giá xe của VN quá cao. Thế nhưng các bác so sánh theo kiểu vờ ngây ngô, làm như dân ngu cu đen không biết gì. Các bác so sánh mà bỏ qua các yêu tố cơ bản như thu nhập đầu người, phương tiện cộng cộng ở Sing nó đang như thế nào so với VN?

• Like
Reactions: plato_nth