Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Cái này thật sự phải làm từ gốc. Từ khi học lái xe máy, lên xe con. Cứ bắt học thật nhiều, thi thật khó như thi đại học xem nhận thức có thay đổi không ...? Thêm nữa là Luật phải chặt chẽ, công bằng, xử ngay và luôn, thật mạnh tay với tiêu cực ... Dân thà nộp bánh mỳ để rút kinh nghiệm được một bài học còn hơn vào túi mấy thằng AHN....
Nhưng mà nói thật .... KHÓ !

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Nhóc nhà e 2tuôi đi ra đường e đã dạy là gặp đèn đỏ là dừng lại đèn xanh thì đc chạy,thế là mỗi lần chở nhóc ra đường thì lun ý thức đc đèn xanh và đỏ,văn hóa giao thông cũng phải bắt đầu từ ý thức từ nhỏ mới ăn sâu vào người đc các bác nhỉ,nhìu người có tiền mua xe mua bằng lái nên ko bít văn hóa giao thông là gì chạy sai mà nhìn mặt giống như là mình đúng rồi ấy.
Mình tham gia diễn đàn này thì ý thức và văn hóa tất nhiên phải cao hơn những người khác nhiều bác ạ. Bản thân em còn tuyên truyền phổ biến thêm cho người thân, bạn bè.
Tuy nhiên, số lượng như ae chúng ta chỉ là muỗi. Cốt lõi thì em vẫn quy cho các Ban ngành liên quan.

Hạng B1
3/1/15
95
121
33
47
Nhà dột từ nóc rồi add ơi !
xem thay mái hoặc lợp lại thì may ra, chứ thau chậu nào mà hứng cho nổi !

• Like
Reactions: WWF.HCM and PMH82
Hạng C
16/4/13
539
391
63
Các bác để ý không, xe máy mấy chục năm trời đã tạo ra 1 nếu sống vô tổ chức cho dân ta vì nó quá tiện, nó có thể đam xoạc các hướng nhanh chóng, leo lề, có công an tẩu cũng lẹ. Nếu không còn xe máy, mà chỉ ô tô, liệu có bác ô tô nào đủ bản lĩnh đi vào đường ngược chiều hay leo lên lề hay vượt đèn lấn tuyến

Hạng D
16/8/12
1.957
1.525
113
Bến tre
Em mới đi du lịch sin về, đường trống trãi, đi bộ muốn qua đường thì bấm nút cho đèn đỏ, họ dừng xe như lập trình mặc định cho mình qua 1 cách thoải mái, thậm chí hết đèn mà mình chưa qua xong họ cũng chờ. Đi taxi dừng đèn đỏ lúc chuyển qua xanh mà bác tài dừng đầu không chạy thì những xe phía sau cũng im lặng chờ, chả ai bấm kèn.
Sáng 5giờ em đi taxi ra sân bay gần 45km, dự đoán 1 tiếng, ai ngờ đâu ổng chạy gần 15p tới mất rồi, khiếp quá.