Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Tư duy bác theo thị hiếu số đông. Xe nhỏ thì thắng tang trống và đĩa ko có nhiều khác biệt, phang đĩa kết hợp với khung xe chắc chắn, nặng, đầm của hạng C thì phanh gấp trên cao tốc mới an toàn, còn xe hạng B thì phanh nào cũng như nhau, chưa kể trong TP xe phanh đĩa sau lại giật cục hơn tang trống khi liên tục nhấp nhả.
Các kỹ sư Honda thừa thông minh để đưa tính năng nào tiện ích hơn vào chiếc xe đang chiếm thị phần lớn nhất của mình, ko phải ko có lý do mà Honda thêm nhiều tính năng tiện ích mà ko thay phanh đĩa sau cho City, đơn giản là nó ko cần thiết.
Đứng trên quan điểm cá nhân 4 đĩa an toàn hơn 2 đĩa, chả cần gg cũng rõ điều này. Trên lý thuyết nó sẽ khác biệt khi bác chạy ở tốc độ 80kmh, đó là điều kiện lý tưởng. Bác dẫn nguồn là Honda phân phối City toàn 2 đĩa mà ko có 4 đĩa giúp e cái, e nghĩ tuỳ theo thị trường mà nó có cấu hình khác nhau thôi bác ơi.
Các kỹ sư của họ rất thông minh nhưng làm thế nào để tối ưu hoá lợi nhuận lại là vấn đề của các nhà kinh tế :D

Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
củng đang tính mua, phân vân giửa em này và ford ecosport
ford ecosport bản AT hiện đã trừ khuyến mãi còn 580 tr, tầm tiền này mua City Top đi cho sướng... Con ecosport này được cái dáng to nhưng máy 1.5 ko cân xứng

Tập Lái
14/2/16
8
4
3
38
Các bác cho em hỏi ngố 1 tí, Honda City 2 bánh sau không có thắng đĩa thì ko bàn rồi, nhưng con bán tải Navara NP300 nặng 1 tấn rưỡi như vậy 2 bánh sau phanh cũng là tang trống vậy có ảnh hưởng gì đến việc vận hành dẫn đến mất an toàn không ạ?

P/S: thêm ảnh đính kèm

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/3/15
117
189
43
Đứng trên quan điểm cá nhân 4 đĩa an toàn hơn 2 đĩa, chả cần gg cũng rõ điều này. Trên lý thuyết nó sẽ khác biệt khi bác chạy ở tốc độ 80kmh, đó là điều kiện lý tưởng. Bác dẫn nguồn là Honda phân phối City toàn 2 đĩa mà ko có 4 đĩa giúp e cái, e nghĩ tuỳ theo thị trường mà nó có cấu hình khác nhau thôi bác ơi.
Các kỹ sư của họ rất thông minh nhưng làm thế nào để tối ưu hoá lợi nhuận lại là vấn đề của các nhà kinh tế :D
City 2015 đến hiện tại 2 đĩa trước + 2 tang trống sau là tiêu chuẩn toàn cầu nhé bác, trước khi bác hỏi em dẫn nguồn thì bác tự tay rảo 1 vòng website Honda vài nước xem cấu hình City là ra ngay mà.
Ví dụ:
http://www.honda.com.sg/cars/city/city_specs_sv.htm

• Like
Reactions: doanquannguyen
Tập Lái
29/2/16
38
21
8
40
Em City quá ngon nhưng đành chờ thời tiếp thôi, còn 4 tháng nữa chứ nhiêu. :))

Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Đp quá màu mận chín thật là tuyệt vời quá đi, mong là năm 2018 sẽ có thêm nhiu hơn những cải biến tuyt đỉnh hơn nữa.
2018 nâng cấp dàn đèn gầm, đèn hậu, chỉnh ghế điện, nhớ vị trí, cửa sổ trời, camera 360, 2 phanh sau đĩa, thêm cánh lướt gió đuôi xe, ốp bô sau.....