Hạng B2
13/10/14
121
39
28
32
Xe này cái gì cũng ngon riêng dàn tôn mỏng lét yếu xìu đi mưa kêu lộp bộp ồn bà cố giống mái tôn nhà cấp 4 và nữa chất lượng sx cho dân vịt mà giá trên trời do bị bóp cổ bóp họng đến nghẹt thở.

Bác có nhầm không vậy? cửa City đóng vào kêu phập một cái nghe chắc nịch mà kêu tôn mỏng?

Mời bác đi thử Range Rover, đi độ 2 năm là nghe đóng cửa phạch phạch ngay. Mà giá RR đi 2 năm còn đắt hơn con City này

• Like
Reactions: doanquannguyen
Hạng B2
13/10/14
170
23
18
31
Dàn lạnh của City đã cải thiện rồi nhé, hôm trước đi thử ở Honda tây hồ thấy lạnh tê. Các bác nên bật điều hòa trước, lạnh rồi thì mới bật chế độ Eco. Bật Eco ngay từ đầu nó ko cho lạnh đâu

• Like
Reactions: Phong Xanh
Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Phải đem xe ra test lúc 11g - 13g mới chắc chắn được. Xe Spark của e để phơi nắng đem ra chạy giữa trưa, mặc dù chỉnh hết cỡ lạnh và quạt vẫn không mát sau 20p. Trong khi đó con Morning cũng phơi nắng như vậy, cũng chỉnh max độ lạnh và quạt thì sau 10-15p đã mát mẻ.

Hạng B2
21/2/16
362
247
43
45
City 2015 đến hiện tại 2 đĩa trước + 2 tang trống sau là tiêu chuẩn toàn cầu nhé bác, trước khi bác hỏi em dẫn nguồn thì bác tự tay rảo 1 vòng website Honda vài nước xem cấu hình City là ra ngay mà.
Ví dụ:
http://www.honda.com.sg/cars/city/city_specs_sv.htm
Toàn cầu con khỉ em nhớ khoảng tháng 1/2017 em ở indo ,vào cái ngày nó ra.mắt city 2017 , sờ trực tiếp honda city ở indo là 4 thắng đĩa nhé.

Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Toàn cầu con khỉ em nhớ khoảng tháng 1/2017 em ở indo ,vào cái ngày nó ra.mắt city 2017 , sờ trực tiếp honda city ở indo là 4 thắng đĩa nhé.

Ông anh nói như đúng rồi ấy.... nếu ông anh đã sờ tần tay mà ra 4 cái đĩa thế thì mắt ông có vấn đề chăng?

Xem thông số trên web nó đi ông: https://www.honda-indonesia.com/model/city#spesifikasi

[Video] Cảm nhận nhanh Honda City 2017 phiên bản 1.5 TOP

Hạng B2
2/3/15
117
189
43
Chắc Honda sản xuất riêng 1 chiếc phiên bản đặc biệt 4 đĩa cho bác "sờ". Dẫn chứng rành rành đó mà bác còn nói được.

• Like
Hạng B2
14/10/14
118
16
18
Dàn lạnh có nâng cấp ko nhỉ. Ai lại ngồi ô tô mà máy lạnh bật hết cỡ vẫn ko đủ mát bao giờ. Xe em kia rio máy lạnh thấy tới 6 hay 7 nấc mà em chưa bao giờ phải xài tới nấc 4 (Điều hòa cơ)

Nâng cấp rồi nhé! Ngồi mát lạnh luôn. Mà mỗi con xe có ưu nhược điểm riêng, nếu nhớ ko nhầm thì con Rio của bác không có cân bằng điện tử, 2 túi khí an toàn... Nói thật chứ City cho ra hãng nó cài lại phần mềm dàn lạnh là ok rồi, còn mấy cái kiểu túi khí với opts đi kèm thì ko thêm vào đc bác ạ :D

• Like
Hạng B2
11/6/16
118
14
18
42
Xe class B đi trong thành phố thì phanh tang trống là đủ dùng rồi, phanh đĩa giật cục lắm, đi tắc đường mỏi nhừ cả chân

• Like
Hạng B2
20/8/14
133
17
18
44
Các kỹ sư Honda phải nói thông minh thật , gần 100 hãng thế giới bỏ cái phanh tang trống thay bằng 2 cái đĩa ,vì nó biết phanh tang trống chi phí rẻ hơn, hay hư hỏng hơn và nhanh mòn bố thắng và hệ thống hãm hơn --> khách hàng phải bảo dưỡng nhiều hơn.

Ford Range wildtrack to đùng cũng tang trống mà bác, Innova của anh Toy hơn tỏi cũng tang trống thì City dùng tang trống cũng chả sao cả. Thêm phanh đĩa là thêm tiền cho người tiêu dùng thôi :D

Tập Lái
12/5/17
43
13
8
56
Bác có nhầm không vậy? cửa City đóng vào kêu phập một cái nghe chắc nịch mà kêu tôn mỏng?

Mời bác đi thử Range Rover, đi độ 2 năm là nghe đóng cửa phạch phạch ngay. Mà giá RR đi 2 năm còn đắt hơn con City này
Trời city mà cửa chắc nịch ! Rung bần bật thì có