Hạng D
18/3/15
2.057
767
113
36
j cũng có ưu và khuyết điểm của mỗi em các bác ạ, phân vân nhiều đau đầu lắm

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Thế hả, tệ nhỉ !??!? vậy mà cũng làm review !??!??!:3dcuoi:
Bác thấy tệ ở điểm nào thì chỉ ra để bác Khoa rút kinh nghiệm. Còn nếu bác chê vu vơ để dìm hàng, gây sự thì ko nên đâu. Nếu bác thấy mình có khả năng review xe tốt hơn bác Khoa thì tung clip lên đây anh em trên này sẽ tự biết đánh giá. Riêng bản thân em thì em đánh giá các bài review xe của Khoa ở mức Tốt, đạt 8/10 điểm :)

Hạng C
13/3/15
985
21.532
93
Bác thấy tệ ở điểm nào thì chỉ ra để bác Khoa rút kinh nghiệm. Còn nếu bác chê vu vơ để dìm hàng, gây sự thì ko nên đâu. Nếu bác thấy mình có khả năng review xe tốt hơn bác Khoa thì tung clip lên đây anh em trên này sẽ tự biết đánh giá. Riêng bản thân em thì em đánh giá các bài review xe của Khoa ở mức Tốt, đạt 8/10 điểm :)
ờ, em chỉ cho 3/10 !??!

Hạng D
5/2/15
3.609
6.297
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bác cũng hơi nặng lời đó bác. Cách Ford làm cánh cửa vuốt ngược lên về phía sau, làm các cửa sổ, đặc biệt cửa số sau khá bé, đặc biệt người to con như em ngồi vào cảm giác rất ngột ngạt, chưa kể nội thất toàn đen, cũng tạo cảm giác ngột ngạt. Không nói về kích thước nhé, chỉ nó về cảm giác thôi, thì em ngồi Ford Focus em thấy còn ngộp hơn cả ngồi con VW Polo của em (xe cỏ cùng phân khúc City, Yaris). Same experience với Mazda 3 chẳng hạn, em ngồi vào cũng bị vấn đề y chang...
Cái đó là cảm nhận mỗi người bác ợ.
Đúng đấy! Nói về cảm giác thì nhiều con xe 50 tỷ cũng chả bằng con 2b. Nhiều người khi ngồi lên xe nào cũng ói, thế mà khi ngồi sau xe 2b phi 100km/h vẫn cười tươi như hoa mà chả sao. :3dcuoi:

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Đúng đấy! Nói về cảm giác thì nhiều con xe 50 tỷ cũng chả bằng con 2b. Nhiều người khi ngồi lên xe nào cũng ói, thế mà khi ngồi sau xe 2b phi 100km/h vẫn cười tươi như hoa mà chả sao. :3dcuoi:
Vợ em xe nào lên cũng ói, máy bay, tàu gì ói tuốt, chỉ hợp mỗi mui trần 2 bánh :3dcuoi:

Hạng B2
28/10/14
484
591
93
31
Mua ford biết deal giá tốt thì cỡ 650 hoặc thấp hơn. Mấy option nhỏ có thể độ đc trong khoảng 2-40tr. Theo e chọn tiêu chí hàng đầu là động cơ+ khung gầm mới tới mấy cái khác.
Thẩm mỹ mỗi người mỗi khác. E lại thấy con này đơn giản nhưng chất. Trẻ tuổi chạy con này hợp hơn kha khá xe cùng phân khúc.
Nhà có chiếc m3 của anh rể,cruze lt ông chú, elantra đời 2014...chạy qua thử rồi ko có con nào cho cảm giác đã như focus.
E chạy thử bản 2.5 titan cũ Chứ chưa đc chạy bản 1.5 eco mà thấy sướng rồi. Bản mới cải tiến chắc ok hơn nữa.
Chẳng qua ford nó ko hợp thị hiếu người dùng Việt thôi. Chứ nc ngoài thì doanh số nó đâu có tệ. Bán nhất nhì chứ đâu ít

Hạng B1
5/9/16
58
30
18
31
bài hay nhất mà ông Khoa từng làm, cố gắng phát huy nha bồ :)

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Ai thích foc mỹ xác năng và ecobot thì mua con này còn lại thì cứ xe Nhật Han mà phang

Hạng D
30/7/16
1.325
2.718
113
Focus bị so với city,vios luôn . pó chym .
-Tui đã từng lái City của gia đình chung mấy năm nè . Giờ lái Ford ,lái lại xe City nó tục hứng seo seo á. hem có sướng chym
- Còn ghế sau có chật hơn vài cm so làm gì . phụ nữ VN có ai cao qua 1m75 đâu . toàn < 1m6 , mấy con cao 1m75 chắc nó đi Mec hay Lécsục của đại gia rồi . Mua xe chở dzo con chứ có chở ai đâu .
- Có mấy cha đem Yaris ra so Focus nữa . Cạn lời . công nhận Toy hay thiệt cứ ngang giá là có người đem gia so

Chỉnh sửa cuối: