Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Máy Ecoboost các hạ à !!! không phải máy 4y của toy cá mập thủa hồng hoang đâu mà cứ da - rít da gà !!! Cái toyota có cái cửa gì mà so với nó. Nội lực không lo, suốt đời cứ mè nheo cái văn hóa " tay nắm mạ Crome , baga bệ bước + phun led " thì làm sao mà khá nổi với thiên hạ.

Hạng B2
2/11/15
123
116
43
39
Em nghĩ mọi người chọn ford là vì cảm giác lái. Cầm tay lái cảm giác phản hồi từ mặt đường, ôm cua tốc độ cao rất thật, đặc biệt cảm giác ôm cua từ góc vuông, góc hơi nhỏ đến cùi chỏ với tốc độ trên 40km/h rất an toàn, gần như xe luôn bám theo góc lái, ko bi văng như nhiều xe khác. Em chạy vô cua góc hẹp thường từ 40-50kmh, chưa bao giờ bị văng qua khỏi làn với ford.
gia đình em toàn đi ford. Em cũng từng chạy qua civic, altis, accent, mazda 2-3. Mỗi khi ôm cua em đều ko đủ tự tin để giữ tốc độ, vì xe có xu hướng lệch làn, văng xe.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Máy Ecoboost các hạ à !!! không phải máy 4y của toy cá mập thủa hồng hoang đâu mà cứ da - rít da gà !!! Cái toyota có cái cửa gì mà so với nó. Nội lực không lo, suốt đời cứ mè nheo cái văn hóa " tay nắm mạ Crome , baga bệ bước + phun led " thì làm sao mà khá nổi với thiên hạ.
Cần gì khá với đời khi Toy đang số 1 thế giới hả bác? Bác có nói ngược không vậy, Bác tra thử xem Ford ở dưới Toy bao nhiêu bậc vậy, muốn bình loạn gì trước tiên phải đứng trên người ta hẳn nói, ở tít mù phía dưới nà ngửa cổ lên gào khóc thì có ngày gãy cổ đó.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em nghĩ mọi người chọn ford là vì cảm giác lái. Cầm tay lái cảm giác phản hồi từ mặt đường, ôm cua tốc độ cao rất thật, đặc biệt cảm giác ôm cua từ góc vuông, góc hơi nhỏ đến cùi chỏ với tốc độ trên 40km/h rất an toàn, gần như xe luôn bám theo góc lái, ko bi văng như nhiều xe khác. Em chạy vô cua góc hẹp thường từ 40-50kmh, chưa bao giờ bị văng qua khỏi làn với ford.
gia đình em toàn đi ford. Em cũng từng chạy qua civic, altis, accent, mazda 2-3. Mỗi khi ôm cua em đều ko đủ tự tin để giữ tốc độ, vì xe có xu hướng lệch làn, văng xe.
Phải công nhận là cản giác lái Ford tốt, nhưng chỉ tốt cho tài xế chứ không tốt cho hành khách và chủ xe. Hành khách ngồi thì khổ sở, chủ xe thì liên tục móc hầu bao

Hạng B2
9/3/07
485
381
63
Vẫn chưa cảm thấy thuyết phục thật sự! Thôi em tiếp tục ngồi đợi Ecosport với máy Eccoboost thôi các bác ah!

Tập Lái
24/10/16
17
10
3
32
Thôi đi bác nhiều người đã lôi yaris, vios ra so sánh rồi bây giờ bác còn lôi cả i10 ra so nữa thì thôi rồi, AE trên đây am hiểu về xe lắm bác à, bác không nói thì người ta không biết bác dốt đâu, bác nói ra làm chi để người ta biết bác dốt.
Em thấy bác mới là dốt ấy. Bác đọc tiếng việt ko hiểu à. Người ta đâu so sánh động cơ rồi các thứ khác. Người ta đang nói về độ thoải mái khi ngồi ghế sau mà. Focus thì ngon rồi ko ai cãi. Nhưng hàng ghế sau của nó ngồi còn không bằng fiesta. Một con C ko rộng bằng con B cùng hãng ford luôn. Mà cai con fiesta cũng là cái con chật nhất phân khúc B rồi. Còn chưa kể tới dịch vụ ford và phụ tùng thì khỏi nói ai cũng biết. I10 ngồi thoải mái hơn là đúng. Sai cái gì mà cãi. Ko nói thì thôi. Nói người ta lại biết bừa dốt vừa bảo thủ. Bệnh khó chữa

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Cần gì khá với đời khi Toy đang số 1 thế giới hả bác? Bác có nói ngược không vậy, Bác tra thử xem Ford ở dưới Toy bao nhiêu bậc vậy, muốn bình loạn gì trước tiên phải đứng trên người ta hẳn nói, ở tít mù phía dưới nà ngửa cổ lên gào khóc thì có ngày gãy cổ đó.
Nói thì nói cho đúng, đừng à uôm như bọn lều báo. Hàng trăm tiêu chí để xếp hạng, về doanh số, về kỹ nghệ, về mọi thứ khác , vui lòng gúc. Đừng như bọn con lừa cứ cái gì cũng nhiều tiền, miễn thu được nhiều bạc là top. Tây nó không đánh giá kiểu " sơn đông mãi võ " như vậy anh bạn ah.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nói thì nói cho đúng, đừng à uôm như bọn lều báo. Hàng trăm tiêu chí để xếp hạng, về doanh số, về kỹ nghệ, về mọi thứ khác , vui lòng gúc. Đừng như bọn con lừa cứ cái gì cũng nhiều tiền, miễn thu được nhiều bạc là top. Tây nó không đánh giá kiểu " sơn đông mãi võ " như vậy anh bạn ah.
Tào lao, chả biết ý nói gì hết

• Like
Reactions: super7series