Tập Lái
10/8/15
37
29
18
38
Em ko biết LTZ thế nào, chứ vợ nhỏ Cruze LT của em chỉ tầm 6,5-7 lít thôi. Cứ thong thả mà đi, xác nặng nên có trớn đi lả lướt lắm các bác ạ.

• Like
Reactions: kienduong1983
Hạng B2
24/10/15
283
284
63
em này xác nặng đầm chắc nhưng nuôi em này là xác định mở cây xăng luôn nhé!:3dcuoi:
Em LTZ 2016 ăn xăng đường hỗn hợp khoảng 8-9l/100km, đường trường khoảng 6-7l/100km, trong phố khoảng 11-12l nhé bác, có ăn xăng hơn vì trọng lượng nặng nhưng cảm giác đầm chắc thì khó có xe nào hạng C bằng được nhé...mình chạy chiếc này đã quen qua lái Madza3, Civic mới hay Altis và kể cả Madza 6 thấy bồng bềnh hơn hẳn. Tuỳ sở thích của mỗi người mà lựa chọn thôi còn vấn đề hao xăng hơn tý cũng không đáng kể, nhìn mấy chiếc xe mỏng manh và tiết kiệm xăng chạy cảm giác cũng không an toàn bằng...

Khoa Vlog Xe
3/1/17
32
30
18
Em LTZ 2016 ăn xăng đường hỗn hợp khoảng 8-9l/100km, đường trường khoảng 6-7l/100km, trong phố khoảng 11-12l nhé bác, có ăn xăng hơn vì trọng lượng nặng nhưng cảm giác đầm chắc thì khó có xe nào hạng C bằng được nhé...mình chạy chiếc này đã quen qua lái Madza3, Civic mới hay Altis và kể cả Madza 6 thấy bồng bềnh hơn hẳn. Tuỳ sở thích của mỗi người mà lựa chọn thôi còn vấn đề hao xăng hơn tý cũng không đáng kể, nhìn mấy chiếc xe mỏng manh và tiết kiệm xăng chạy cảm giác cũng không an toàn bằng...
Ý bác là xe nào càng nặng thì càng đầm chắc, lái càng hay? Cái này em thấy chưa ổn lắm. Đánh giá chiếc xe hay hay không thì còn nhiều tố nữa:
- Vô lăng nặng nhưng có đầm chắc, chính xác ko?
- Phản ứng thân xe có lanh lẹ không hay lờ đờ giống Phọt tun nờ?
Cờ Ru đc cái vô lăng nặng cầm đã nhưng chặt cua thân xe nó cứ ù lì, ko chính xác như Civic 1.5 mới hay Fò Cụt.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Tập Lái
27/10/16
11
2
3
35
Không cạnh tranh được do tầm nhìn của TGĐ GM Việt Nam quá tiệm cận! Nếu con cruze ltz để nguyên option như bên thái bán đắt hơn 30tr thì doanh số ít nhất cũng 350 chiếc/tháng!
Cruze ltz gần như cắt trụi lủi! Giá thấp, bán không được nên không ai nói! Tớ cũng mê con cruze ltz xem đi, xem lại mấy lần, chạy thử cũng mấy lần! Nhưng không xuống tiền được vì cái option quá tệ, mở cabin máy thấy dây nhợ quấn băng keo đen thấy kinh!
Có đủ tiền đâu mà xuống

Hạng D
14/8/16
1.884
2.279
113
39
Em chả thấy vui
Đau cả đầu suy nghĩ ;(
Mà giờ vẫn chưa thông
Cần lắm 1 góp ý chân thành ^^
3 con này đem lên bàn cân thì bác phải có tiêu chí rõ ràng mới cân được.
Mua xe như cưới vợ, không có tiêu chí dễ chọn lầm vợ rồi sớm chia tay! Xe cũng vậy!
Đầu tiên là ngân sách mua xe tối đa bao nhiêu (kể cả vay mượn)!
thứ 2: xe mua phục vụ cho mục đích gì?
Thứ 3: bạn mong muốn chiếc xe đem lại cho bạn điều gì?
Nếu đắng đo thì trả lừoi trước 3 câu hỏi này đi, inbox đi tư vấn cho (mình không phải dân sale nên an tâm, nếu ở sài gòn đi cafe cũng được).
mình ban đầu thích suv, cuv lắm tuần nào cũng đi xem mấy chiếc này, nhưng trả lời xong xuống tiền mua sedan!

Tập Lái
18/12/15
49
42
18
40
Mổi người một sở thích thôi, Cruze ngay từ đầu đã xác định là một chiếc xe Gia Đình rồi, Ai cung biết xe nặng thì hao xăng thôi, đi xe máy chờ đồ nhìu củng ì máy và hao xăng, Riêng tôi thích em này vì cảm giác lái từ tốn nhưng một khi đã có trớn rồi thì hãy cảm nhận khã năng của em nó...