Hạng B2
24/2/16
136
260
63
46
Xin phép cười khẩy bài review này nhé ! Bạn cho rằng miếng nhôm bạc ốp vô lăng là 1 điểm trừ của cruze ư ? Mời bạn rảo 1 vòng vào các đại lý bảo dưỡng của Chevy xem có chiếc cruze nào bị bay màu hay tróc miếng ốp đó chưa ạ ! Dìm hàng 1 cách tiểu tiết không cần thiết . ( miếng ốp này bán tầm $15-20 trên ebay , đủ màu cho bạn chọn ) Xe mình gần 2 năm miếng ốp này vẫn còn đẹp chán .
Tiếp , bạn cho rằng khoảng cách để chân hàng ghế sau khá là ổn đối với 1 chiếc xe cỡ nhỏ ( nguyên văn ) Bó tay , sedan C mà kêu cỡ nhỏ . Bạn ngồi ghế sau bên tài , mà ghế tài bạn lùi xuống cả khúc như thế thì thằng ngồi sau bó gối là phải rồi ! Mời bạn xem lại thể tích cabin của các loại xe dòng C ở VN rồi hãy nhận xét , chứ đừng có kiểu " khá ổn " " khá là ok " . Cruze cabin nó rộng nhất nhì phân khúc C đó bạn à .
Cảm giác lái bạn bảo là cruze đánh lái không chính xác ư ? Thế bạn chỉ cho mình xem như thế nào đánh lái chính xác và không chính xác ạ ? Hệ quả của việc đánh lái không chính xác như thế nào ?
Sẽ phải căng cơ căng mắt ra để mà điều khiển nó chính xác ? Rồi chính bạn lại cho rằng nó có cảm giác rất đặc biệt . Cực kỳ mâu thuẫn và mơ hồ ở đây ! Steering feel nó không chỉ là việc đánh tay lái , mà nó còn bao gồm nhiều yếu tố trong đó có phản hồi bánh xe từ mặt đường ( cả đường đẹp đường xấu ) thì bạn không nhắc đến . Cruze đi vào đường xấu là tay lái nó dao động mạnh - đây là điểm yếu nhất của cruze , chứ không phải chuyện xoay vô lăng như bạn nói .
1 chiếc xe tiêu chuẩn toàn cầu của GM mà bạn review như thế này ,mình nói thật nhé : lần sau bạn đừng nên làm review nữa .
Tính đi ngủ mà thấy nhiều sạn quá nên châm điếu thuốc làm vài dòng, mong bạn đọc qua . G9 !

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Xin phép cười khẩy bài review này nhé ! Bạn cho rằng miếng nhôm bạc ốp vô lăng là 1 điểm trừ của cruze ư ? Mời bạn rảo 1 vòng vào các đại lý bảo dưỡng của Chevy xem có chiếc cruze nào bị bay màu hay tróc miếng ốp đó chưa ạ ! Dìm hàng 1 cách tiểu tiết không cần thiết . ( miếng ốp này bán tầm $15-20 trên ebay , đủ màu cho bạn chọn ) Xe mình gần 2 năm miếng ốp này vẫn còn đẹp chán .
Tiếp , bạn cho rằng khoảng cách để chân hàng ghế sau khá là ổn đối với 1 chiếc xe cỡ nhỏ ( nguyên văn ) Bó tay , sedan C mà kêu cỡ nhỏ . Bạn ngồi ghế sau bên tài , mà ghế tài bạn lùi xuống cả khúc như thế thì thằng ngồi sau bó gối là phải rồi ! Mời bạn xem lại thể tích cabin của các loại xe dòng C ở VN rồi hãy nhận xét , chứ đừng có kiểu " khá ổn " " khá là ok " . Cruze cabin nó rộng nhất nhì phân khúc C đó bạn à .
Cảm giác lái bạn bảo là cruze đánh lái không chính xác ư ? Thế bạn chỉ cho mình xem như thế nào đánh lái chính xác và không chính xác ạ ? Hệ quả của việc đánh lái không chính xác như thế nào ?
Sẽ phải căng cơ căng mắt ra để mà điều khiển nó chính xác ? Rồi chính bạn lại cho rằng nó có cảm giác rất đặc biệt . Cực kỳ mâu thuẫn và mơ hồ ở đây ! Steering feel nó không chỉ là việc đánh tay lái , mà nó còn bao gồm nhiều yếu tố trong đó có phản hồi bánh xe từ mặt đường ( cả đường đẹp đường xấu ) thì bạn không nhắc đến . Cruze đi vào đường xấu là tay lái nó dao động mạnh - đây là điểm yếu nhất của cruze , chứ không phải chuyện xoay vô lăng như bạn nói .
1 chiếc xe tiêu chuẩn toàn cầu của GM mà bạn review như thế này ,mình nói thật nhé : lần sau bạn đừng nên làm review nữa .
Tính đi ngủ mà thấy nhiều sạn quá nên châm điếu thuốc làm vài dòng, mong bạn đọc qua . G9 !
Bác chủ là người hay viết bài review cho diễn đàn OS này đó bác, nên bác phải hiểu rằng ý người viết bài muốn nói gì!.

Hạng D
20/7/07
2.639
2.447
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Không cạnh tranh được do tầm nhìn của TGĐ GM Việt Nam quá tiệm cận! Nếu con cruze ltz để nguyên option như bên thái bán đắt hơn 30tr thì doanh số ít nhất cũng 350 chiếc/tháng!
Cruze ltz gần như cắt trụi lủi! Giá thấp, bán không được nên không ai nói! Tớ cũng mê con cruze ltz xem đi, xem lại mấy lần, chạy thử cũng mấy lần! Nhưng không xuống tiền được vì cái option quá tệ, mở cabin máy thấy dây nhợ quấn băng keo đen thấy kinh!

Xe hơi nào mà dàn điện không quấn băng keo vậy bác?

Hạng D
23/3/14
2.107
1.498
113
Conic ĐNA
theo em , mẫu dáng ok ,,,, nhưng mỗi tội xác nó nặng , đi thành phố hao xăng kinh ......
Với lại mất giá

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
thuở sơ khai thì civic làm mưa làm gió, là mơ ước của biết bao thanh niên thế hệ 8x. sau khi đổi mẫu thì civic ký giấy tử
tiếp đó là đến Cruze, cũng làm mưa làm gió, có cả hội VCC (vietnam cờ ru cờ núp) sau khi cờ ru đổi mẫu thì ... doanh số rớt thảm, có vẻ mọi người cũng bắt đầu chán cờ ru
Hiện h thì đang là thời hoàng kim của Mazda 3, con này thì sẽ sống tốt ít nhất 3 năm nữa

TUy nhiên ... à lại tuy nhiên :D nếu GM vietnam mà mang con cờ rú mới về, có thêm bản hatchback thì Mazda 3 (mềnh ghét kiu bằng M3) với giá bán hơn 800 tỏi sẽ phải dè chừng :D tất nhiên vấn đề nằm ở cruze mới có giữ được phong độ giá hay ko

Chỉnh sửa cuối:
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
phải đi bằng ống, jack cắm hẳn hỏi, dùng dây rút chất lượng cao để bó :D
À mình đang nói xe hãng khác, Toy cao quá mình ko dám đụng :D :D

Hạng D
14/8/16
1.886
2.281
113
39
Đồng ý với bác phải có băng keo (ít hay nhiều) nằm chỗ nào thôi! Dây điện phải luồn vào óng, làm dây rút hoặc quấn định vị thôi! Còn này nguyên mấy sợi dây điện dài mà gom lại quấn băng keo thấy kinh! Điện da dụng còn không dám làm như vậy! Dùng 1,2 năm đầu không sao nhưng lau ngày độ ẩm tăng làm rò rỉ điện! Và Thực tế thì xe GM VN vẫn cháy nhan nhản đó thôi!