Hạng B2
9/4/16
243
291
63
35
Bạn này làm bài "trên mông" xe lúc nào cũng có đoạn "người cao một mét bảy lăm như mình...".
Mình không nhớ bạn đã nói xe gì, xe đó như thế nào, chỉ nhớ mỗi đoạn cao 1,75m.
Mình thấy bạn này đánh giá đúng mà. Những gì bạn đó dánh giá là nhằm vào những người chưa sở hữu xe đang đánh giá và xem có đủ điều kiện để có nên đưa chiếc xe này list để mua k. Hơn nữa những người cao trên 1m75 ở Việt nam mình ngày càng nhiều mà, trên xe mà có phụ nữ hay người già thì băng ghế cuối thường dành cho thanh niên nên ở mình thường để ý băng ghế cuối là như vậy.
//Mình thấy ở OS đánh giá khá chính xác. Không như mấy trang báo về oto việt, toàn là khen và khen, giấu nhược điểm đi (vì hãng "nhờ" đánh giá mà)

Tập Lái
5/8/16
4
7
3
34
Chiếc này bên Tây với bên Úc bán tốt, vì dân người ta mua xe để chạy, còn về VN mình thánh chém hơi nhiều nên màn ra mắt có phần hơi rát mặt nhỉ.
Cá nhân em thấy với ai ưa thực dụng thì sẽ ưa em Múc này. An toàn đầy đủ ABS, EBD, HSA, TCS, BA, ESC, camera lùi, giải trí thì có DVD, LCD, treo 5 điểm, 7.25l/100km, bảo hành 5 năm, giá tầm đó nữa mua chạy dịch vụ thì bao ngon, chở vợ con cũng an tâm.
Chỉ mỗi tội ngoại hình cơ bắp thì người ưng người không. Bữa thấy test bên PMH thì em trông đầu nó đẹp hơn Phò.
Tóm lại trăm nghe không bằng một thấy các bác ạ. Ai test xe rồi thì cho xin cái review. (Em thì mới thấy thôi :D) Còn bác nào chưa cầm vào vô lăng thì gia giảm tay chém nào là ồn nào là chật đi cho đỡ rối đội hình.

• Like
Reactions: rk106
Tập Lái
10/6/16
29
17
3
39
em nghĩ ngược lại , bác cứ chờ hết tháng công bố doanh số xe bán ra là biết , bảo đảm không leo lên được top 10
Tháng này nó ra để cho cân nhắc nghe ngóng vì là tháng cô hồn. Tháng sau nữa mới nhiều ng xuống tiền . Ra mắt tháng này Isuzu nó cũng cân nhắc cả rồi

Tập Lái
10/6/16
29
17
3
39
Chiếc này bên Tây với bên Úc bán tốt, vì dân người ta mua xe để chạy, còn về VN mình thánh chém hơi nhiều nên màn ra mắt có phần hơi rát mặt nhỉ.
Cá nhân em thấy với ai ưa thực dụng thì sẽ ưa em Múc này. An toàn đầy đủ ABS, EBD, HSA, TCS, BA, ESC, camera lùi, giải trí thì có DVD, LCD, treo 5 điểm, 7.25l/100km, bảo hành 5 năm, giá tầm đó nữa mua chạy dịch vụ thì bao ngon, chở vợ con cũng an tâm.
Chỉ mỗi tội ngoại hình cơ bắp thì người ưng người không. Bữa thấy test bên PMH thì em trông đầu nó đẹp hơn Phò.
Tóm lại trăm nghe không bằng một thấy các bác ạ. Ai test xe rồi thì cho xin cái review. (Em thì mới thấy thôi :D) Còn bác nào chưa cầm vào vô lăng thì gia giảm tay chém nào là ồn nào là chật đi cho đỡ rối đội hình.
Chuẩn luôn

Tập Lái
8/1/11
39
9
8
37
HN
isuzulongbien.com
Thực sự lần này hãng Isuzu đưa xe 7 chỗ MU-X về Việt Nam cũng được chuẩn bị về mặt truyền thông và hình ảnh rất kỹ lưỡng từ đầu năm 2016. Với doanh số bán hàng rất tốt tại các thị trường như Thái Lan, Úc, Indonesia, Philippines, chứng tỏ Isuzu đang rất coi trọng thị trường Việt Nam và đặt rất nhiều kỳ vọng về sản phẩm chiến lược MU-X mới này.

Hạng B2
23/4/11
129
35
28
Em thấy con này ngon hơn fortuner. kích thước rộng rãi hơn fortuner. tính năng an toàn cao hơn hẵn. giá rẻ hơn. ngoại thất thấy thấy đâu thua fortuner, cũng cơ bắp lắm. Nội thất thì hơi cục mịch chút, nhưng về độ thực dụng tính kinh tế và giá em này quá ok chứ các bác.

Tập Lái
8/7/16
25
17
3
Hanoi
Kiểu dáng không nổi lắm, nhưng đọc trang bị thấy khá ô kê, đặc biệt mức giá ổn. nhưng ko rõ là trang bị nói trên có đc trang bị trển bản thấp không :-?
Bác nào xem rồi cho em hỏi, trang bị trên bản 2.5 và 3.0 có khác nhau như thế nào ạ?
vô lăng xe này có thò thụt được không?

Hạng D
15/4/09
2.159
12.279
113
39
Từng 1 lần ngồi lên con Higlander máy dầu, nên thấy sợ máy dầu của Isuzu.
Có lẽ Isuzu đã rất cố gắng trên MU-X, nhưng nhìn vẫn cảm giác thô thô khó hiểu. Cao, to đen hôi là các từ chị em thường dùng để diễn tả 1 anh chàng Tarzan nào đó thì các từ này cũng áp dụng cho vui với anh chàng MU-X
Đi gia đình với giá này thì chọn Sorento, với 200k km bảo hành có lẽ anh em dịch vụ sẽ rất khoái.
MU-X ko ồn đâu bác

Tập Lái
24/12/14
33
4
8
32
Sáng nay mới xem: Ngoại thất tương đối, Bản màu trắng ngà đẹp nhưng cao hơn các bản khác 8 triệu. Nội thất chán phèo. Ghế da nhưng ko ôm lưng. 2 cái lổ cắm USB lạc loài bên tay phải tài xế. Ko có lổ AUX, tiếng đóng của nghe xạch nhưng Ford Escpe trc đây.
Máy kêu to (nhe lúc vắng ngay tối hôm họ chuyển xe về) nhưng ko quá to so với Fortuner hoặc FEV... cũ.
Chế độ bảo hành vậy là tuyệt rồi chỉ thua BMW với Serrie 5.

Nếu chỉ để đi cho đc việc thì em này ok nhưng nếu việc lái xe là niềm vui thì đây ko phải là lựa chọn tốt. Chờ Mit PS & Thánh FT xem sao.
Dân Việt mình xem xe như tuyển mỹ nữ vậy, chú trọng nhan sắc cả trong và ngoài soi không chừa tí nào nhỉ. Cá nhân em trải nghiệm thì thấy nội thất tui hơi đơn điệu nhưng có gu. Thích 3 điểm của nội thất :
- Băng ghế thứ ba có 2 chỗ ngồi với khoảng duỗi chân vừa phải, có thể gấp gọn xuống sàn xe tạo không gian phẳng chứa hành lý khá rộng rãi.
- Một số ngăn chứa bằng nhựa để đựng các dụng cụ lặt vặt, thiết bị an toàn. Nó có thể dễ dàng tháo rời với thao tác vặn ốc. => Rất là tiện luôn, chứ một số xe đóng chết thì ngán phải biết
- Hệ thống làm mát phả từ nóc xe, bên hông, phân bổ đều nhiệt độ trong khoang. Hành khách có thể lựa chọn 2 vùng nhiệt độ độc lập. Đây là chi tiết nhỏ nhưng Isuzu làm rất tốt, trong khi một số mẫu xe đối thủ chưa được nhà sản xuất lưu tâm điều này.

Tập Lái
24/12/14
33
4
8
32
Body cao to vạm vỡ :))) vận hành chưa bik s .
[BCOLOR=#ffffff]
Mu-X chạy dầu diesel, có khung gầm xe tải chắc chắn thừa hưởng từ thế mạnh làm xe tải của Isuzu. Độ ngốn xăng khá ưu việt, 7,25lít/100km với phiên bản 2,5L và 7,41lít/100km với phiên bản 3L. Vận hành cũng tạm ổn, êm cắc. Ngoài ra thì chú này được ưu ái đầu tư các công nghệ an toàn đầy đủ như các dòng xe SUV cao cấp. Trong đó xe bao gồm hệ thống thân xe điện tử ESC giảm rủi ro lật xe, các công nghệ phanh an toàn như ABS, phanh khẩn cấp BA, phân bổ lực phanh điện tử EBD, hệ thống khởi hành ngang dốc HSA…Đi em này với mục đích cày và du lịch bắc nam thì vô tư an tâm khoản an toàn xa lộ nhé.
[/BCOLOR]